12 Các câu trả lời

ของเราหมอให้ตรวจแบบกินน้ำตาลตั้งแต่ 12วีคค่ะ ได้74ค่ะ ผ่าน หมอบอกถ้าน้ำหนักแม่ตามเกณฑ์ไม่ขึ้นเยอะเกิน และไม่เจอน้ำตาลในปัสสวะ(จะเริ่มตรวจปัสสวะทุกครั้งที่นัดตั้งแต่20วีค) ก็ไม่ต้องตรวจอีกแล้วค่ะ ขอให้ผลคุณแม่ผ่านนะคะ✌✌✌

ขอบคุณมากจ้าเเม่ แม่ว่าจะกินน้ำใบเตยไว้ก่อนเลยเพื่อความคุมระดับน้ำตาลในเลืิอดเพราะเเม่บ้านนี้ชอบกินของหวานมากค่ะ

38w.เป็นต้นไปกิน คุณหมอให้กินน้ำตาล50cc.รอบแรก2ขวด จากนั้น1ชั่วโมงเจาะเลือด กินน้ำตาลอีก 50cc.1ขวด แล้วเจาะเลือด ถ้าค่าน้ำตาลเกิน140แสดงว่าคุณแม่เสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่

VIP Member

บ้านนี้​ 5​ เดือนยังไม่ได้ตรวจค่ะ​ หมอจะดูน้ำหนักของแม่ด้วยว่าขึ้นเกินเกณฑ์หรือป่าว​ ถ้าขึ้นเยอะก็้ตรวจค่ะ​ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของหมอแต่ละท่านด้สยค่ะ

อ่อจ้า แม่บ้านนี้ก็6เดือนเเล้วน้ำหนักขึ้นเยอะด้วยคะเเต่คุณหมอยังไม่ตรวจเลย

28w ค่ะคุณแม่ กลืนน้ำตาล 50g เจาะเลือด 1 ครั้ง รอผล 1 วันค่ะ^^ค่าที่ได้ต้องไม่เกิน 140 นะคะ

ยินดีค่ะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้ตรวจตอน 24 วีคค่ะ ค่าน้ำตาล 5.2 หมอบอกว่าแอบเสี่ยง พยายามเลี่ยงของหวาน 😅

VIP Member

บ้านนี้จะคลอดเเล้วไม่เคยตรวจเลย เพราะไม่เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ

ตั้งแต่ไปฝากท้องครั้งแรกค่ะ. เสี่ยง+อ้วน

นี่แระสิ่งที่กลัวมากกกก เบาหวาน

ฝากคลีนิค ม่เคยได้ตรวจเลยค่ะ😂

VIP Member

บ้านนี้ตรวจ 2 รอบค่ะ 12 วีคกับ 33 วีค

33วีค หมอให้ทำยังไงบ้างคะ