23 Các câu trả lời

บ้านนี้เคยฝาก รพ.รัฐค่ะถ้าแม่มีอายุเยอะหรือโอกาสเสี่ยงหมอจะซาวน์ดให้ค่ะโดยปกติหมอจะซาวน์ดให้แค่ 3 ครั้งตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ แต่แม่สามารถไปเสียเงินซาวน์ดที่คลินิกได้ค่ะเสีย 500 บาทค่ะ

บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐ ซาวด์ตอน 5 เดือน แค่ครั้งเดียว ถ้าอยากรู้ขนาดก็ดูตามตารางน้ำหนัก เพราะเราสังเกตการดิ้นของเด็ก และขนาดท้องของเราอยู่เสมอ

บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐเหมือนกันคะ พึ่งได้ซาวครั้งแรกตอน 5 เดือน นอกจากนั้นไปซาว รพ.เอกชน/คลีนิค เอาคะ

รพ.เหมือนกันค่ะ ซาวครั้งแรกตอนฝากครรภ์ กับตอนประมาณ 5 เดือนค่ะ แต่ที่นี่หมอมีใบซาวมาให้ค่ะ

VIP Member

ของเราก็รพ.รัฐนะคะ หมอก็ซาวด์ให้ตอน5เดือน แค่ครั้งเดียวแต่ก็รู้นน.น้อง เพราะครรภ์ปกติ

ของเราซาวตอน9วีคครั้งเดียวจนตอนนี้8เดือนยังไม่ได้ซาวอีกค่ะ เราไปซาวที่คลีนิคเองเลย

VIP Member

ฝาก รพ.รัฐ ไม่รู้ นน.เหมือนกันค่ะ แต่ซาวน์ละเอียดแล้วว่าแข็งแรงก็สบายใจแล้วค่ะ

ซาวน์ครั้งสุดท้ายคือช่วง 4เดือน เช็คอวัยวะ ช่องหัวใจ หลอดเลือด ศรีษะ ฯ ตอนนี้ 35week+แล้วค่ะ เลยไม่ทราบ นน. ปัจจุบัน ทาง รพ.ค่อนข้างควบคุมปริมาณคนไข้เนื่องจากโควิดด้วย เลยไม่ส่งตัวไปที่หน่วยซาวน์

เราก้อ​ รพ​ รัฐนะคะตอนนี้6เดือนละหมอซาว3ครั้งละคะบ่อยยุนะ

ของเราก็โรงบาลรัฐค่ะ หมอซาวด์ให้ทุกครั้งที่นัดค่ะ

เราไปคลินิคเอาค่ะ ยอมเสียเงิน เพราะ รพ. ไม่ค่อยบอกอะไร

Câu hỏi liên quan