คลอดธรรมชาติ ผมร่วง,บางขึ้น จริงหรือ?

อยากทราบจากประสบการณ์คุณแม่คลอดเองธรรมชาติ หลังจากคลอดผมจะบางจริงหรือเปล่าคะ ได้ยินมาว่าคลอดเองจะต้องใช้ลมเบ่ง ผลข้างเคียงทำให้ผมร่วงและบาง ใครมีความรู้เรื่องนี้รบกวนทีนะคะ สงสัย อยากทราบมากเลยจริงหรือเปล่า ขอบคุณค่ะ

6 Các câu trả lời

ขนาดยังไม่คลอดยังผมร่วงผมบางลงเลยคะแม่ 😅 ถ้าแม่คนไหนผมไม่ร่วงไม่บางถือว่าโชคดีมากเลยคะ กรรมพันธุ์เรายิ่งเป็นคนผมบางอีก กลัวลูกออกมาจะได้เราอยู่คะ เราเองผมยาวมีลูกมายิ่งร่วงเลยคะ หวีเฉยๆก็ร่วง ไม่อยากตัดเลย ตอนที่แม่ท้องเราแม่ผมเยอะ พอมีเราแม่ก็ผมบางมาเลยคะ ตอนนี้เราเจอเอง ลูกแย่งไปละ 😂

6y trước

🤣 ขอบคุณคร่าาา

Thành viên VIP

คลอดแบบไหนก็ร่วงค่ะ เกิดจากฮอโมนส์เปลี่ยนแปลงค่ะ แต่เดี๋ยวผมลูกเจี๊ยบก็ขึ้นค่ะ ปีแรกอดสวยไปก่อน 😅

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-52958)

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับคลอดธรรมชาติรึป่าว แต่เราก็เป็นค่ะ เราคลอดธรรมชาติ

ผ่าคลอดก็เป็นค่ะ มันเป็นฮอร์โมน มากกว่าค่ะแม่

คลอดผ่าหรือคลอดธรรมชาติ ก็ร่วงเหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan