2 Các câu trả lời

คนแรกผ่าหรอค่ะ ท้อง2 ถึงได้ผ่า บ้านนี้ท้องแรกได้ผ่าใช้สิทบัตทอง ท้อง2ตอนนี้30 w กำหนดคลอด ก.ค ก่อนหน้านี้ก็ออกจากงานม.38 คุ้มครอง6 เดือน แจ้งวันหมดสิทวันที่ 11/05/66 เราก็ทะเบียนว่างรอขึ้นเป็นสิทบัตทองเหมือนกันเช็คสิทก็ยังขึ้นประกันสังคมอยู่ รอหมอนัดเราจะไปถามฝ่ายทะเบียนรพ.เหมือนกันคะเพราะแฟนทำงานคนเดียว

VIP Member

รู้สึกว่าของประกันสังคมไม่ต้องจ่ายหรือเปล่าคะ

ไม่แน่ใจเลยค่ะแม่ ลูกคนแรกก็ไม่ได้ทำประกันเลยค่ะ จ่ายสด พอท้องนี้ไม่อยากรบกวนบ้านแฟนเพราะเหมือนทางนี้เขาก็ไม่ได้อะไรกับลูกหลานเขาขนาดนั้น แฟนก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยค่ะ