1 Các câu trả lời

บ้านนี้ผ่าคลอดเพราะปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม แต่ท้องแข็งทุก3-5นาที มดลูกบีบตัว เจ็บแต่ทนได้ค่ะแม่ ขั้นตอนการผ่าก็ไม่ยุ่งยากค่ะ ไปรพ.ก่อนวันผ่าเพราะมีอาการท้องแข็งบ่อยกับเจ็บลิ้นปี่ ไปถึงคุณหมอก็ตรวจภายในสรุปปากมดลูกเปิดค่ะ ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ เพราะไม่มีอาการของการจะคลอดเลย อีกอย่างเพิ่งจะ38wเอง สรุปหมอให้นอนรอที่รพ.เลย คืนนั้นก็เลยคุยกับหมอว่าถ้าพรุ่งนี้ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มขอผ่าค่ะ 555 คืนนั้นก็มีทำความสะอาด โกนขนน้องสาว ติดเครื่องNst ดูน้องนับการดิ้นดูการบีบตัวของมดลูก ใส่สายน้ำเกลือ งดน้ำงดอาหาร เจาะเลือดตรวจ ส่งปัสสาวะตรวจ ตรวจภายในทุก2ชม. ตอนเช้า มันก็จริงตามนั้นเลยไม่เปิดเพิ่มสรุปต้องผ่าจ้าาา ก็ใส่สายปัสสาวะอันนี้พีคสุดเจ็บมากค่ะ 😭 พอเสร็จก็มีรถเข็นมารับไปห้องผ่า เข้าห้องผ่า9โมง น้องออกมา9.14 ค่ะ เร็วมาก แมเลือก่วางยาสลบค่ะ กว่าจะฟื้นแบบเกือบเที่ยง5555 ได้เจอลูกตอนบ่ายกว่าๆ จะบอกว่าไม่เจ็บแผลผ่าเลยค่ะหมอมือนิ่มมาก วันถัดไปก็ลุกเดินตามปกติเลยค่ะ 😊

Câu hỏi liên quan