19 Các câu trả lời

ก่อนท้อง90 31-32w น้ำหนักอยู่ที่97 ค่ะ จริงๆของเราหมอบอกว่าห้ามเกิน95ตลอดการตั้งครรภ์แต่เราทำไม่ได้ เพราะช่วง26-28เราหิวแบบเหมือนกระเพาะรั่วกินไม่อิ่มเป็นสักทีน้ำหนักพึ่งมาขึ้นตอนหลังช่วงเวลาๆสั้นๆเองหมอเลยกลัวเป็นเบาหวานเพราะขึ้นไวเกินไปในไม่กี่อาทิตย์ ตอนนี้กลับมาแพ้ท้องน้ำหนักเริ่มลดลงแล้วค่ะ

อยู่ที่น้ำหนักแม่ก่อนท้องด้วยค่ะ ว่าอยู่ในเกณฑ์ไหน น้ำหนักควรขึ้นเท่าไหร่ ถ้าน้อยไปก็ไม่ดี มากไปก็ไม่ดีค่ะ มันจะมีตารางที่น้ำหนักควรจะขึ้นอยู่นะคะ แม่ลองไปหาดูค่ะ

ท้องแฝด 7 เดือนกว่า น้ำหนักขึ้นๆ ลงๆ ไม่เกิน 4 โล หมอบอกให้เพิ่มน้ำหนักแม่มากกว่านี้ แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้ 7เดือนขึ้นมา 2.9โล โดนหมอให้ไปเพิ่มน้ำหนักเลยค่ะ แต่กินบ่อยครั้งแล้วนะ แต่ก็ไม่ค่อยขึ้นเลย

ท้องแรก น้ำหนักขึ้น 27 กิโลค่ะ 40-67 (ผ่าคลอด) ตอนนี้ท้อง2 20w น้ำหนักขึ้นมา จาก42 ตอนนี้ จะ50กก แล้ว 49.89 😅😅

ท้องแรก น้ำหนักขึ้น 15โลค่ะ 41-55โล (คลอดเอง38วีค) ท้องสอง น้ำหนักขึ้น 20โลค่ะ 43-53โล(คลอดเอง37วีค)

บ้านนี้ท้องแรกขึ้นมา 6 กิโลค่ะ ป้าหมอบอกให้คุมอาหารเพราะน้อง น้ำหนัก 1,400 กรัมแล้ว

7 เดือนขึ้นมา7 โล หมอยังว่าเลยค่ะ หมอบอกกินน้อยๆหน่อยแม่นี่กลุ้มเลย🤦🏻‍♀️

ก่อนท้องเรา หนัก 78 ตอนนี้28w+ หนัก 80 หมอบอกมีเวลาแค่2เดือนหน่อยๆรีบทำน้ำหนัก

บ้านนี้ท้องได้6เดือนแล้วน้ำหนักขึ้นมา9กิโลกว่า ก่อนท้องหนัก49กิโลค่ะ