2 Các câu trả lời

ส่งผลค่ะคุณแม่ ถ้าคุณแม่อายุครรภ์ยังน้อยอยู่ก็โอกาสแท้งสูง แต่ถ้าอายุครรภ์เริ่มเยอะมากขึ้นก็จะทำให้มีผลต่อร่างกายดังนี้ 1 .อาจจะคลอดก่อนกำหนด 2.มีผลต่อเด็กค่ะเด็กอาจจะเลี้ยงยาก

VIP Member

เราเป็นท้องแรกกับตอนท้องสอง เครียดตลอดว่าจะเอาเงินที่ไหนเลี้ยงลูก ร้องไห้บ่อย แต่ความในใจคือสูงลิ้ว ไม่ดีมากๆเลยค่ะ ของเราถึงขั้นแท้งเลย หลักๆมาจากความเครียดเลย

เราคิดแค่ว่า ทำเพื่อลูก ลดปริมาณความคิด หาเบี่ยนจากสิ่งที่บันทอน เพิ่มความสุขเล็กๆให้ตัวเอง ดูหนัง ฟังเพลง ร้องเพลง ดูสื่อที่สนใจ ทานอาหารที่ชอบ มันก็ลดความเครียดได้ค่ะ