3 Các câu trả lời

เครื่องอัลตราซาวด์คำนวนตามขนาดความยาวของน้อง ถ้าอายุครรภ์เยอะคำนวนจากขนาดศีรษะหรือกระดูกเท้า ถ้าประจำเดือนแม่ตรง ยึดตามประจำเดือนวันแรกที่มาครั้งสุดท้ายดูจ้า

ขอบคุณคะ เเต่เเม่จำประจำเดือนไม่ได้ เพราะมาไม่สม่ำเสมอ เเม่เลยงงว่าควรเชื่อใบซาวด์ใบไหน

หมอจะยึดจากการซาวครั้งแรก ในการซาวด์แต่ละรอบนั้นจะคำนวณจากตัวน้องซึ่งอาจเปลี่ยนแปลงได้ค่ะ

ขอบคุณคะ

ของเราปจด.มาไม่ตรงเหมือนกันค่ะ ยึดจากใบซาวด์ครั้งแรกหรือวันที่หมอบอกกำหนดคลอดค่ะ

ขอบคุณคะเเม่