29 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ตรวจแค่ช่วงแรกที่ไปฝากท้องครั้งเดียวจ้าแต่ก็แอบ งง เห็นบางคนโพสถาม ว่าตรวจตอน8เดือนด้วย ถ้าต้องเจาะเลือดตรวจอีกตอน8เดือน แม่บ้านนี้จะได้ทำใจใว้จ้า เพราะว่ากลัวเข็มมาก เจาะทีไรนำ้ตาแตกทุกที😂😂

เข็มยังไม่ทันลงถึงแขนอิแม่ก็น้ำตาไหลรอละจ้า

ต้องตรวจ2รอบค่ะเพราะเชื้อบางชนิดจะมีเวลาในการฟักตัว รอบแรกอาจไม่มีผลอะไร ต้องมาตรวจซ้ำอีกทีช่วง 7-8 เดือนค่ะ เพื่อผลที่แน่ชัด

อ่อค่ะ ขอบคุณคะ

เพิ่งรู้ว่าตอน8เดือนต้องตรวจด้วย ท้องแรกตรวจแค่ครั้งแรกเอง แม่ต้องทำใจเตรียมตังล่ะ 😂

เจาะเลือด2รอบเหมือนกันค่ะ ตอนฝากท้องกับตอน7เดือน หมอบอกเพื่อเตรียมความพร้อมในการคลอด

เหมือนกัน ตรวจตอนฝากท้อง แล้วเดือนหน้าอายุครรภ์ 7 เดือนครึ่ง หมอบอกว่าตรวจคอนเฟิร์มก่อนคลอดอีกครั้งค่ะ

เพิ่งตรวจไปคะถามว่าจำเป็นมั้ยส่วนตัวแม่ว่าไม่นะคะแต่ทาง รพ. ให้ตรวจก็ต้องตรวจคะ

บ้านนี้ตรวจ 2 รอบค่ะ รอบแรกตอนไปฝากครรภ์ครั้งแรก รอบสองตอนประมาณ 30w กว่า ๆ ค่ะ

หมอนัดตรวจเหมือนกันค่ะ หมอบอกตรวจก่อนคลอด ตรวจ hiv ซิฟิลิส และความเข้มข้นเลือด

+1ค่ะ..เหมือนเรา

บ้านนี้หมอนัดตรวจเลือดตอน 8 เดือนเหมือนกันค่ะ คุณหมอแจ้งว่าตรวจก่อนคลอด

ขอบคุณค่ะ คุณแม่

ตรวจ2รอบเหมือนกันค่ะ รอบแรกตรวจตอนฝากครรภ์ครั้งแรก รอบสองตอนแปดเดือน

บ้านนี้ก้อตรวจ2รอบคะเพิ่งตรวจรอบ2เมื่อวานนี้ครบ8เดือนเหมือนกันคะ

Câu hỏi liên quan