3 Các câu trả lời

เราก็เป็นพาหะธาลัสซีเมียค่ะ สามีเราก็เป็น ช่วงที่รอผลเลือด หมอก็บอกว่า อาจจะต้องยุติการตั้งครรภ์ค่ะ แต่พอผลออกมา ก็ไม่ยุติการตั้งครรภ์นะคะ น้องคลอดออกมาปลอกภัย แข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้ 2 ขวบแล้ว

TapFluencer

หากหมอว่าต้องยุติตั้งครรภ์ อาจต้องฟังหมอนะคะแม่ ถ้ารักษาน้องไว้น้องอาจเสียชีวิตในครรภ์ แม่ก็เสี่ยงไปด้วย หรือน้องอาตเสียชีวิต 1 ปีแรกหลังคลอดได้ค่ะ

ฟังหมอค่ะ ถ้าไม่เข้าใจว่าทำไมเก็บไว้ไม่ได้ครั้งหน้าหมอนัดถามหมอให้ละเอียดนะคะ ว่าทำไม เพราะอะไร แม่จะเข้าใจมากขึ้น สู้ ๆ นะคะ

ขอบคุณนะคะ

Câu hỏi liên quan