28 Các câu trả lời

จริงๆก็ไม่แนะนำ สเตร็ปซิล นะจ้า ข้างหลังมีคำเตือนบอกจ้า แต่ถ้าช่วงแรกๆ อมได้จ้าแต่ ไม่ใช้บ่อยหรือมากไปนะจ้า บ้านนี้ก็เคยอมจ้า ช่วงแรกๆ หักอมครึ่งเม็ด จ้า และดื่มน้ำตามมากๆ ไอเจ็บคอ แนะนำ มายบาซินซองสีเหลือง จ้า คนท้องอมได้จ้า และ ดื่มน้ำอุ่นบ่อยๆจ้า ช้วยได้ หรือ แนะนำ น้ำอุ่น บีบมะนาวลงไปครึ่งลูก ใส่เกลือหน่อยนะจ้า จิบๆเอาๆจ้า

สเต็ปซิล อมไม่ได้จ้า อันตรายต่อลูกในท้อง หมอไม่แนะนำค่ะตัวนี้ ข้างซองมีบอก บ้านนี้แนะนำเป็นน้ำมะนาวอุ่นๆใส่เกลือนิดหน่อยนะคะ ถ้าไม่หาย ปรึกษาหมอ หมอมียาพ่นค่ะ ไม่อันตรายต่อน้อง ###อย่าให้ความรู้ผิดๆกับคนอื่นนะคะ อันตรายถึงตัวเด็ก ถ้าไม่แน่ใจ แนะนำเขาพบแพทย์ดีกว่าค่ะ บางคนเขาไม่รู้จริงๆ อันตรายค่ะ

จิบน้ำอุ่นดีสุดจ้าแม่ บ้านนี้ผ่านมาแล้ว ทรมานสุดๆ สู้ๆนะคะ

ถ้าไอ เจ็บคอ ก็กินน้ำอุ่นผสมมะนาวดีกว่าค่ะ น้ำอุ่น 1แก้ว ต่อน้ำมะนาว1ซ้อนโต้ะ เปรี้ยวก็ใส่น้ำผึ้ง1ช้อน(พลาสเจอร์ไรแล้ว)กินทุกเช้า และไม่กินน้ำเย็น แม่กินตอนไม่สบาย หายช้าแต่หาย โดยที่ไม่กินยาอะไรเลย ปลอดภัยกับลูกและแม่ก็สบายใจด้วยค่ะ

เราเผลอทานไป เพิ่งมาอ่านเจอคำเตือนว่าไม่ให้ทานค่ะ เราก็หยุดทานเลย ไปทาน ยาอมตราตะขาบแทนค่ะ หรือที่เป็นสมุนไพร

เราจิบน้ำอุ่นเอาค่ะ ตอนนั้นเจ็บคอมาก แล้วก็มากินน้ำผึ้งผสมมะนาว เราทำกินเองค่ะ กินแค่คืนเดียวก็ดีขึ้นเลยค่ะ

เคยไปซื้อที่คลินิก เภสัชบอกว่าคนท้องใช้ไม่ได้ เพราะมีส่วนผสมยาแก้ไอค่ะ

VIP Member

ไม่ได้ค่ะแม่ ทำน้ำมะนาวเพียวๆผสมน้ำผึ้งใส่เกลือนิดนึงก็หายค่ะ

สเตร็ปซิล ลองอ่านตรงคำเตือนนะคับ ไม่แน่ใจว่าได้หรือป่าว

VIP Member

หนูก้อกินแต่ไม่รู้ว่ากินไม่ได้แต่น้องออกมาแข็งแรกดีค่ะ

😍😍

บ้านนี้เสียใจทันมั้ยนะ อมหมดไป4แผง ไม่ได้อ่านอะไรเลย 😢

Câu hỏi liên quan