10 Các câu trả lời

VIP Member

ทานได้ค่ะ บ้านนี้ตอนท้องอ่อนๆไม่กินหวานเลยค่ะ เหม็นของหวาน กับข้าวนี่สั่งเลยห้ามใส่น้ำตาล กินไข่เจียวชะอมน้ำพริกบ่อยมาก บางคนจะแพ้เพราะกลิ่นมันแรง

ไม่หิวของหวานไม่หิวของเปรี้ยวเลยค่ะ อยากแต่ผัก กะผลไม้😊

ทานได้ค่ะแม่ทานได้ทุกอย่างยกเว้น สิ่งที่หมอห้ามนะคะ..เดี๋ยวคลอดลูกจะไม่ได้ทานสิ่งที่อยากทาน..เดี๋ยวเลือดมันตี

ตอนเราท้องอ่อนๆ อยากกินชะอมมาก เรากินดิบๆเลยค่ะ กินกับน้ำพริก ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ปกติดี

ค่ะเราลวกก่อน😁

TapFluencer

ชะอมทานได้นะคะ แต่กลิ่นค่อนข้างแรงส่วนใหญ่คนที่มีอาการแพ้ท้องมักจะไม่ทานกันค่ะ

หิวมากเลยค่ะ ตั่งแต่มะคืนตี1ตีสองเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวจะลองทานดูค่ะว่าจะเหม็นไหม 😄

กินได้ค่ะ บ้านนี้ก็กินบ่อยมาก ช่วยเรื่องขับถ่ายได้ดีด้วยค่ะ

โอเค ขอบคุณค่ะ 😄🙏🏻

พอเห็นโพสแล้วก็นึกอยากขึ้นมาเหมือนกันเลยค่ะ

😅จัดเลยค่ะ

บางคนอาจจะเวียนหัวคลื่นใส้นะคะ

ค่ะ หิวมากเลยค่ะหิวแต่ผัก ไม่หิวของหวานเลย

ทานได้ค่ะถ้าแม่ไม่มีอาการแพ้ท้อง

หิวก็ทานเลยค่ะ.

เรียบร้อยแล้วค่ะ อร่อยกว่าปกติสะอีก😅

ทานได้คะ