28 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็แพ้ค่ะตอนแรกกินอะไรไม่ค่อยได้อาเจียนกินน้ำก็ไม่ได้กินน้ำตามอาเจียนออกหมดค่ะเหนื่อยง่ายเวียนหัวบ่อยตอนนี้15wแล้วแต่ก็ยังแพ้อยู่แต่ก็เบาอาเจียนเวียนหัวแล้วค่ะจากน้ำหนักลงมา4โลตอนนี้น้ำหนักขึ้นมาบ้างแล้วค่ะ

10 สัปดาห์เหมือนกันค่ะแต่ท้องเล็กมากบางทีก็แอบกังวลว่าท้องไม่ออกน้องจะตัวใหญ่กว่าปกติหรือเปล่าแต่ของหนูเป็นท้องแรกคุณแม่ก็เลยบอกว่าปกติ

ของหนู19วีคแล้ว ท้องยังเล็กอยู่เลยค้ะ มองไม่ออกเลยว่าท้อง น้ำหนักก็ไม่เพิ่มขึ้นเลย ก่อนท้องหนัก44 จนตอนนี้น้ำหนักก็ยัง44เท่าเดิม

อายุครรภ์​เท่ากันเลยคะแม่ท้องก็ออกประมาณ​นี้เลยอาการเหมือนกันจ้าหลับยากมากเลยถ้าได้สดุ้งตื่นกลางดึก

10Wเหมือนกันค่ะ..ไม่แพ้เลยค่ะ.. เหมือนไม่ได้ท้องเลย😊.. .มีแต่ไอมา1สัปดาห์​ล่ะ.. ไม่หายสักที

แนะนำให้คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ น้ำเปล่ามีประโยชน์ต่อน้องมากกว่าน้ำอื่นๆคะ

ของเรา 12 weeks คนยังไม่รู้เลยค่ะว่าท้อง 🤣 ของเจ้าของโพสนี่จัดว่าท้องใหญ่เลยนะคะ

น่าจะพุงแม่นะค่ะ​ บ้านนี้4เดือนก็แอบออกนิดหน่อยแต่ส่วนมากจะพุงแม่ด้วย

แง้ 10wเท่ากันเลยคะ เราส่วนมากจะปวดฉีบ่อย กินเยอะขึ้น นอนกลางวันเยอะด้วย

ที่แม่ถ่ายลงน่าจะเป็นพุงรึเปล่าคะ น้องยังอยู่ใต้สะดืออยู่เลยค่า