มีเลือดออกจากช่องคลอด ทุกวันแต่ไม่เยอะ มันคือเลือดอะไรค่ะ

หลังคลอดหมอให้ฝังเข็มยาคุม แล้วก็นํ้าคาวปลามาไม่เยอะ แต่มานานมากค่ะ จนตอนนี้ลูกจะเข้า7เดือนแล้ว *นํ้าคาวปลาหายไปนานแล้วนะค่ะ* แต่2-3เดือนนี้ มีเลือดแปลกๆออกจากช่องคลอด แต่ก่อนก็คิดว่าประจำเดือนแหละ เพราะฝังเข็มปจดจะมาไม่แน่นอน บางคนก็ไม่มา แต่ตอนนี้ มีเลือดออกมาทุกวันแต่ไม่เยอะ เป็นลิ่มเลือดเป็นเลือดสดๆ เป็นใยๆ เรากังวลมากค่ะ🥹😥 ไม่กล้าปรึกษาใครเลย ปล.เราไม่ได้ไปตรวจหลังคลอดนะค่ะ เห็นว่าที่บ้านบางคนก็ไม่ได้ไปตรวจ ไม่เห็นเป็นอะไรกันเลย🥹 #ฝั่งยาคุมกำเนิด #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

3 Các câu trả lời