6 Các câu trả lời

VIP Member

ประคบร้อนได้ค่ะ เราก็อยู่กระเป๋าน้ำร้อนแต่คลอดมา วันนี้ได้ 18 วันแล้ว หมอสั่งห้ามประคบกลัวตกเลือดแต่ที่บ้านให้อยู่ได้ถ้าเราไม่อยู่ไฟเลยร่างกายเราอาจไม่ดีในวันข้างหน้า จนถึงวันนี้ก็ไม่ตกเลือดนะคะ น้ำคาวปลาก็จะหมดแล้ว ถ้ายังกลัวตกเลือดอยู่ลองให้ผ่านไปสักอาทิตย์ค่อยประคบก็ได้ค่ะ มันดีกับตัวเราบางเรื่องเชื่อหมอมากก็ไม่ได้ สมัยพ่อแม่เราคลอดมากี่คนแล้วเค้าก็ไม่เห็นตกเลือดเลยค่ะ 😊😊

ใช่ค่ะแม่ ที่บ้านก็บอกทำมากกว่านี้ก็ไม่เห็นตกเลือด

ประคบร้อนได้ค่ะถ้าไม่ยุไฟคนบ้านนอกส่วนมากเขาจะยุไฟนะค่ะร่างกายจะได้แข็งแรงเร็วมดลูกเข้าอู่เร็ว

ประคบเย็นค่ะ ประคบร้อนได้ทึ่เต้านมค่ะ เสึ่ยงต่อการตก้ลือดกัามทานน้ำร้อนตามคนฌบราณบอกด้วยนะค่ะ

ประคบร้อนถุงน้ำร้อน หรืออยู่ไฟอันตรายเสี่ยตกเลือดค่ะแม่

ประคบนมได้ แต่ห้ามประคบท้องค่ะ เสี่ยงตกเลอด

ได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan