9 Các câu trả lời

พยาบาลแนะนำให้นับ1ชม.หลังอาหาร3มื้อค่ะ แต่ละมื้อถ้าเกิน4ครั้งถือว่าปกติ ถ้าหลังอาหารไม่ดิ้น ให้นับภายใน1วัน เกิน10ครั้งขึ้นไปก็ปกติแล้วค่ะ❤️

เป็นค่ะ ตอนที่ยังทำงานอยู่ ช่วงกลางวันดิ้นน้อย เพราะเราเดินทั้งวัน แต่กลางคืน จะดิ้นเยอะมาก เรานับแค่ว่า วันนึง ลูกดิ้นเกิน10 ครั้งไหม

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ บางครั้งเราตั้งเวลาจับอย่างดีไม่ค่อยดิ้นให้เลย เเต่พอจับเสร็จดิ้นเก่งมาก

VIP Member

เลือกนับเฉพาะเวลานั้นๆนะคะ เช่นแม่จะนับตอนเที่ยงก็นับเวลาเดียวกันทุกวันแบบนี้ได้ค่ะ

1ชม.หลังทานข้าวค่ะ ทุกเช้ากลางวันเย็นเลย บ้านนี้ดิ้นเก่งมาก ออกมาแล้วถีบป้าหมอเลย

หมอจะให้นับเเค่ช่วงทานข้าวเสร็จนะคะ ตอนดึกไม่จำเป็นต้องนับเพราะเด็กดิ้นปกติของเขา

เป้นเหมือนกานเรยตอนเช้าลูกไม่ค่อยดิ้นส่วนมากกลางคืนดิ้นเก่งสุดๆ

บ้านนี้นับช่วงเวลาไหนก็ได้ค่ะแต่ต้องให้เกิน10ครั้ง/วันค่ะ

Super Mum

นับหลังทานข้าว 1 ชม. ทั้ง 3 มื้อค่ะ อย่างต่ำ 10 ครั้ง/วัน = ปกติ

Câu hỏi liên quan