6 Các câu trả lời

น้องอาจจะร้อนคะแม่ ลูกเราเคยเป้นนางร้อนแล้วย่าเราก้ห่มผ้าหนามากนางก้ถีบๆอยู่แบบนั้นสรุปวันต่มาเม็ดขึ้น แม่เลยพยายามไม่คุมผ้าน้องมากคะ ถ้าอากาศไม่หนาวนะคะ หน้าน้องก็หายเลยคะ แต่อาจจะเป็นต่อมไขมันได้คะเพราะเม้ดเป็นสีขาว🥰

อันนี้น่าสนใจ​เราก็เริ่มสังเกตุมีตุ่ม​ เพราะยายกลัวหลานโดนลม​กลัวไม่สบายห่มผ้า​ ไม่ให้พัดลมโดนตัวมาก​ เรานี้​ แอบดึงออกให้ตลอด​😅 หันพัดลมมา​ที่น้องบ้าง​ แต่เปิดเบอร์เบาสุด​

บ้านนี้เป็นผดแบบนี้พร้อมปื้นแดงด้วยค่ะ ตอนแรก งงมากว่าเป็นอะไร สรุปลูกเราร้อนค่ะ เค้าชอบเย็นๆโปร่งๆ เจอร้อนไม่ได้เลยผื่นเห่อมาก

ไม่ได้ทาเลยค่ะ

เคยอ่านมาว่าเป็นต่อมไขมันที่น้องเคยสะสมไขมันไว้ตอนยุในท้อง พอออกมาเลยขับออกมา ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

สั่งครีมตัวนี้มาทานะคะ ใช้ได้ทั้งผื่นน้ำนม ผิ่นแพ้ฝุ่นแพ้อากาศ ตุ่มยุงกัดมดกัดค่ะ บ้านนี้ทาให้น้องทุกวันเลย

ขอบคุณมากค่ะ ทาตัวนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

VIP Member

ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดให้น้องทุกวันเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ บ้านนี้ก็ทำค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ผื่นขาวๆเป็นผื่นนํ้านมค่ะผื่นแดงๆเป็นผื่นร้อน

ขอบคุณนะคะแม่