7 Các câu trả lời

บ้านนี้น้องแพ้นมวัวค่ะ อาการคือหายใจดังครืดคราด ผื่นขึ้นหน้าและใบหู ถ่ายเหลว งอแง น้องมีอาการแบบนี้รึป่าวคะ น้องทานนมอะไรอยู่คะ ถ้าทานนมแม่แม่ต้องหยุดทานผลิตภัณที่มาจากนมวัวอย่างเด็ดขาดเลยค่ะ

พาไปแล้วค่ะแม่หมอบอกว่าชันสูตไม่ได้ว่าน้องแผ้อะไรน้องพึ้ง2เดือนค่ะหมอบอกอายุยังน้อยยุ.

เป็นเฉพาะที่หน้าหรือทั้งตัวค่ะ อาจจะเพราะน้ำลาย อากาศ เป็นได้หลายอย่าง

Super Mum

ลองทาบีแพนเธนดูค่ะแม่ น้องอาจเป็นแค่ผดร้อน หรือน้ำนมน้ำลายเลยเป็นผื่น

VIP Member

นอนจากกินนมวัว น้องมีโดนอะไรกัดหรืเปล่าคะ

อาจจะเป้นเพราะ อากาศ​ร้อน​ คะ

พาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ