23 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นคะ ใช้ครีมทุกอย่างที่เค้าบอกว่าดีก็ไม่หาย เลยพาไปหาหมอ หมอให้ fucidin-h กับ ยูเซอรีน โอเมก้า พลัสมาทา ก็ดีขี้นได้วันเดียวก็กลับมาเป็นอีกเลยพาไปหาหมอใหม่ หมอเลยขูดผิวไปตรวจว่าเกิดจากเชื้ออะไร สรุปเป็นเชื้อแบคทีเรีย เชื้อรา ยีสต์ หมอให้ยาตัวใหม่มา ทาได้ 2 วัน หน้าใสเลยคะ ลองหาหมอนะคะ น้องบ้านนี้ครั้งแรกหาศิริราชตึกปิยะ ครั้งที่สองศิริราชตึกเจ้าฟ้าคะ

เชื้ออันนี้เกิดจากอะไรคะแม่ หมอแจ้งมั้ย.

บ้านนี้เคยเป็นหนักกว่านี้ค่ะ งดใช้ออยค่ะ เพราะไปอุดตัน ควรเชดหน้าน้องให้สะอาดที่สุดแล้วซับให้แห้งทาครีมบำรุงค่ะ บ้านนี้ใช้เดอโมเลี่ยน เป็นครีมหมอเด็กพญาไท ( 2 หลอดที่เป็นรูปพระจันตรงกลางนะคะ ดีมากค่ะ ใช้มาทุกยี่ห้อ ตัวนี้ดีสุด @dermollient

เป็นเหมือนกัน​ ใช้น้ำอุ่นล้างหน้าน้อง​ ถ้าใช้สำลี​ ก้ลองสังเกตุว่าน้องแพ้สำลีเช็ดหน้าไหม​ เราใช้สำลีรถพยาบาลแล้วดีขึ้น​ หลังจากนั่นก้ทาครีมบีแพทเทิ้น

VIP Member

ลองเลิกใช้ครีมอาบน้ำ ออล ดูคะบ้านนี้แพ้ทุกอย่าง2เดือนยังอาบน้ำเปล่า โลชั่นก้อถ้าไม่ได้ ไปหาหมอหมอบอกส่วนใหญ่เด็กแพ้ออลคะ

บ้านนี้เป็นทั้งหน้าทั้งหนังศีรษะ ใช้ผ้าชุบน้ำต้มสุกเช็ดบ่อย เดี๋ยวก็หายไปเองค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ แก้มน้องตอนนี้เป็นแบบนี้คะ กลัวหน้าน้องจะเป็นอะไร.

ไปหาหมอดีที่สุดค่ะครีมที่คนอื่นแนะนำมาบอกว่าดีลูกเราอาจแพ้ได้ค่ะ

เหมือนแพ้นมวัวว เลยค่ะ ลูกเคยเปน น้องกินนมชงไหมคะ

เราว่าแพ้นมชัว

คงแพ้อะไรสักอย่างค่ะ บ้านนี้ก็เป็นแพ้สบู่เหลว

เราใช้น้ำนมเราค่ะ บีบทาบางๆให้เขา หายเกลี้ยง

เดียวก็หายไปเองคะ ลูกเป็นเหมือนกัน