109 Các câu trả lời

ทำไมดูไม่เหมือนเด็กคลอดก่อนกำหนดเลยลูกจ้ำม่ำน่าชังจังเลยแม่คลอดกี่วีคคะ ขอให้โชคดีแบบแม่นะคะตอนนี้7เดือนท้องแข็งหน่วงท้องแต่ไม่บ่อย

น้องแข็งแรงดีไหมค่ะ ตอนนี้เรา 34+2วีค น้ำคล้ำแตก น่าจะยื้อได้ไม่เกินอาทิตย์ กลัวน้องออกมาไม่แข็งแรงจังเลย น้ำหนักตอนนี้หมอบอก2300กรัม

ได้เข้าตู้อบไหมค่ะ ของเราหมอไม่ฉีดยาเร่งคลอดให้ ให้นอนรอดูอาการ2วันแล้วค่ะ

ลูกชายดราคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันค่ะ ตอนอายุครรภ์8เดือนเป๊ะ ตอนนี้จะ4เดือนแล้วค่ะแข็งแรงดี น้ำหนักแรกคลอดน้องเท่าไหร่คะ

แม่มีอาการอย่างไรบ้างคะก่อนคลอด บ้านนี้แอบกังวลอยู่เหมือนกันคะชอบปวดท้องหน่วงยุบ่อยๆตอนนี้ท้องได้25 สัปดาห์คะ

หน่วงท้องบ่อยๆไม่ดีนะ เสี่ยงมีภาวะคลอดก่อนกำหนด เพาาะเมย์โดนฉีดยากันแท้งเพราะว่าหน่วงนี้แหละ โดนเดือนละ 1เข็มทั้งหมด 4เข็ม พอเข็มสุดท้าย นับมาได้อีก5วัน น้ำก้อเดินเลย แม่ก้อต้องระวังๆด้วยนะ

ขอให้น้องแข็งแรงเลี้ยงง่ายๆนะค่ะ แอบถามหน่อยค่ะทำไมเกินก่อนกำหนดค่ะเพราะตอนนี้ก้จะเข้า27วีคแอบกัวๆเหมือนกันค่ะ

มีลูก 3คนแล้วค่ะ คลอดก่อนกำหนดทุกคนไม่ครบ 9เดือนเลยค่ะ

ทำไมคลอดก่อนกำหรดคะเราท้อง7เดือนเหมือนกันแต่ท้องนี้ไม่เหมือนท้องแรกเลยหมอบอกจะคลอดก่อนกำหนดกลัวเหมือนกันคะ

น้องดูแข็งแรงมากๆเลยคะ เรางงๆว่าเจ็ดเดือนน้องปอดแข็งแรงแล้วหรอคะ แต่ก็ยินดีด้วยนะคะ

VIP Member

คุณแม่พอจะมีรูปน้องตอนคลอดวันแรกไหมคะ เราอยากเห็นเพราะตอนนี้อายุครรภ์ประมาณนี้เลยค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ น้องสาวเราก็คลอดตอน7เดือนคะ จ้ำม้ำสุดๆ เปนเด็กอ้สนเกินเกนด้วยคะ

VIP Member

น้องนน.เท่าไหร่ค่ะแม่ บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนด7เดือน ค่ะ ทำไมถึงได้คลอดก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

ทำไมถึงคลอดก่อนกำหนดค่ะสอบถามหน่อยค่ะขอให้น้องแข็งแรงคุณแม่ด้วยนะคะ

Câu hỏi liên quan