31 Các câu trả lời

แม่ลองทานโฟลิคล่วงหน้าสัก3เดือน แล้วก็พยายามไม่เครียด ซื้อที่ตรวจวันไข่ตก+โหลดแอพช่วยนับวันไข่ตก ช่วงไหนใกล้ๆวันไข่ตก คุณ​แม่+คุณพ่อก็ทำการบ้านบ่อยหน่อยวันเว้นวันดู เผื่อมีโอกาสติดง่ายขึ้นค่ะ แม่บ้านนี้ก้ทำแบบนี้ค่ะ เดือนที่นับวันไข่ตกไม่พลาดคือติดเลยค่ะ สู้ๆนะคะ✌️

ขอบคุณนะคะ มีแต่คนแนะนำ ต้องลองดูค่ะ ก่อนหน้านี้ปล่อยวิธีธรรมชาติมา 5-6 เดือนค่ะ 😍

ถ้าอยู่กับแฟน 1-2 เดือนมีค่ะแต่แท้งค่ะ แต่บ้านนี้ไม่อยู่กับแฟนทำงานคนละจังหวัดนานค่ะโอกาสท้องยากไข่ตกวันอังคารวันจันทร์เช้าแยกย้ายค่ะสู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล่อยมา1ปีค่ะ ท้อแท้มาก ตรวจไข่ตกก็แล้ว ไม่ติดค่ะ แต่ก็ตรวจไข่ตกทุกเดือนพึ่งจะมามีตอนนี้9weeks ช่วงนั้นอัดไข่ต้มวันละฟอง ทานน้ำมันปลากับน้ำมันพรีมโรส ทานโฟลิค ค่ะ

ของเรากินยาคุมก็มาโดยบังเอิญค่ะ เรากินยาคุมฉุกเฉินนะ ตอนนั้นยาคุมหมดแต่ลืมซื้อแผงใหม่มากิน สุดท้ายประจำเดือนไม่มา แต่เราดีใจนะเพราะในใจอยากมีลูกอยู่แล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ 😍😍

ทานยาคุม8ปี ปล่อยเดือนเดียวมาเลยค่ะโหลดแอพนับวันไข่ตกค่ะทำการบ้านวันเว้นวันช่วงก่อนไข่ตกค่ะและต้องไม่เครียดด้วยนะค่ะ

ไม่ได้วางแผนเลยคะ กินยาคุมหมด 1 แผง แล้วไม่ได้กินต่อ บวกกับช่วงนั้นลดน้ำหนัก กินอาหารคลีน ออกกำลังกาย น้องมาเลยคะ 😅

บ้านนี้ปล่อยสองเดือนทานยาโฟลิคและใช้แอพคำนวณวันไข่ตก เดือนที่สองติดตอนนี้ได้6สัปดาห์แย้ว

ขอบคุณค่ะแม่ ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้ปล่อยธรรมชาติค่ะ 5-6 เดือน เดี๋ยวลองหาข้อมูลซื้อมาทานค่ะ 😍

กว่าจะมา1ปี6เดือนกินยาคุมครั้งเดียว ตอนนี้ได้ 14w+5dแล้วจ้า😅มาแบบงงๆ ไม่คิดว่าน้องจะมาเลย

เราออกกำลังกายสม่ำเสมอ ทานอาหารคลีน และเสริมวิตามินมาปีกว่า ปล่อยมีน้องมาภายใน2เดือนค่ะ

บ้านนี้ไม่ออกกำลังกายเลยค่ะ อาจเพราะน้ำหนักคุณพ่อและคุณแม่พุ่งขึ้นด้วยมั้งคะ 😂 รอต่อไปค่ะ😍

แต่งงานไม่ถึงสองอาทิตย์ จัดตามแอพที่ดูไข่ตก ก็ติดเลยค่ะ ติดแบบงงๆ

ยินดีด้วยนะคะแม่ 😍

Câu hỏi liên quan