113 Các câu trả lời

ดื่มแต่นมถั่วเหลืองทุกยี่ห้อ เฉพาะถั่วๆคะ มา10ปีแล้ว แม่เป็นมังสาวิรัติคะ ก็ดื่มมาตลอดไม่ดื่มนมวัวอย่างอื่นเลย มีที่คุณหมอแจกฟรีเอลฟ่าคะ แอนมัมบ้างตอนท้องอ่อน คุณพ่อบังคับให้ดื่มทุกวันให้หมด พอหมดก็บายละ มากินน้ำเต้าหู้นมถั่วเหลืองเหมือนเดิมคะ55💕🌷ลองสลับกินนมถั่วเหลืองดูนะคะ เปลื่ยนดื่มดูบ้างคะ

ตอนแรกจะซื้อแอนมัม แต่ดันซื้อแอนลีนมาแทน เพราะซื้อผิด เลยทักไปถามในเพจว่ากินแอนลีนได้ไหม แอดมินแนะนำให้กินแอนมัมสำหรับบำรุงครรภ์โดยตรงค่ะ เขาไม่แนะนำแอนลีน แต่แม่บ้านนี้ก็ไม่ซื้อแอนมัมกินแล้วค่ะ กินนมตราหมีแทน

ตราหมีสีฟ้า ดีน่างาดำสีฟ้า ดื่มสลับกันไปค่ะ ส่วนแอนมัมซื้อมากล่องนึงตั้งแต่รู้ว่าท้อง ปัจจุบันกล่องนั้นยังอยู่ในตู้เย็นค่ะ ยังไม่กล้ากินไม่รู้รสชาติเป็นยังไง ราคาแรงอยู่นะคะ 😁😁

นมจืดตราเมจิ แกลลอน 90-95฿ เก็บได้นาน, นมถั่วเหลืองหวานน้อย, น้ำเต้าหู้, นมวัวแดงกล่อง ถ้าให้ดี แนะนำดื่มนมสด น้ำเต้าหู้สดดีกว่าค่ะ เพราะสารอาหารอยู่ครบมากกว่านมกล่อง นมผงอัดกระป๋องค่พ

บ้านนี้ทานหมดค่ะนมเด็กโฟร์โมต ก็ทาน นมแอนมัมก็ทาน แอนลีน แอนฟาม่าม่า แลคตาชอย นมตราหมี นมถั่วเหลืองทานเกือบทุกยี่ห้อเลย.. ค่ะ แล้วแต่แม่สะดวกค่ะ แต่จะเน้นพวกนมจึดค่ะ

การดื่มนม คือการเสริมแคลเซียมค่ะ ดื่มนมไรก้ได้ ไม่ดื่มก้ได้ ถ้าหมอให้แคลเซียมมาพอแล้ว นี่ฟังจากเพจ docter ออ หมอสูติ นารีเแพทย์ จากสมิตเวท ชลบุรี ค่ะ ไม่ได้พูดเอง

ดื่มนมทุกประเภทเลยค่ะ ลดความเสี่ยงที่ลูกจะแพ้นมประเภทใดประเภทหนึ่งด้วย ทั้งนมวัว น้ำเต้าหู้สด นมถั่วเหลือง นมข้าวโพด นมธัญญาพืชต่างๆ

ดื่มแอนมัม -​ดีน่างาดำ-น้ำเต้าหู้ที่ตลาดเช้าๆ สลับกันไปค่ะ ไม้เน้นอย่างใดอย่างหนึ่ง ตอนนี้ลอง v-fit น้ำนมข้าวกล้องงอก อร่อยดีนะคะ หอมมากๆ

แรกๆๆแอนมัมค่ะ พอเป็นเบาหวานคุณหมอให้หยุดทาน แล้วให้ดื่มนมพร่องมันเลยหรือนมจืด ตอนนี้ดื่มสลับกับน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ

เรากินนมไฮคิว 3 พลัสจ้า สารอาหาร ดีเอชเอ โอเมก้าสูงกว่านมแอนมัม แต่เรากินสลับกับนมถั่วเหลืองนะคะ วันนึงกินไม่เกิน 1 กล่องจ้า

Câu hỏi liên quan