12 Các câu trả lời

คนท้องส่วนมากอารมณ์อ่อนไหวง่าย แม่ต้องเข้มแข็งและอดทน เพราะเวลาหลังคลอด จะอ่อนไหวกว่านี้มาก เราต้องทำใจให้สบาย การเลี้ยงเด็ก มีลูก ไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ก็ไม่ยากเกินไป สามีเราก็อยู่คนละที่ วันหยุดถึงกลับบ้าน กลับบ้านก็ไม่ชอบอยู่บ้าน สามีเราติดเพื่อน เมื่อก่อนเราก็เหนื่อยใจ แต่ตอนนี้เราโฟกัสเรื่องลูก เขาไม่พาไปไหน เราก็ไปเอง อยากกินอะไรก็สั่งมากิน ซื้อมากิน สบายใจ 😘

ค่ะ😊

สู่ๆค่ะคุณแม่ เหมือนกันค่ะ เค้าทำงานต่างจังหวัด ไม่ได้กลับเลย กลับแค่วันหยุดยาว แต่ไม่เคยคิดให้เค้ามาอยู่ด้วย ไปโรงบาลคนเดียว อาจเป็นเพราะเราก็ชอบอยู่คนเดียวมั้งค่ะ นี้ก็ใกล้คลอดแล้วเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราท้องแต่เราก็อยู่คนเดียวเหมือนกันค่ะ เพราะเรามาทำงานต่างจังหวัด ยังทำเรื่องขอย้ายไม่ได้ ยังไงก็อดทนเพื่อลูกนะคะ

คุณแม่อย่ากังวลนะคะ ตอนนี้มีงานทำดีกว่าไม่มี กลับความคิดให้เป็นบวก แล้วใจจะสบายค่ะ ✌️✌️

อย่ากังวลเลยค่ะคุณแม่ ที่คุณพ่อต้องทำงานก็เพื่อแม่กับลูกในท้องนะ

สู้ๆนะคะ อย่าคิดมากนะคะ บ้านนี้ก้อเป็นเหมือนกันค่ะ

เป็นค่ะอยู่ในสถานะเดี๊ยวกันค่ะ สู้ๆนะคะแม่ 💙

เค้าทำเพื่ออนาคตเรากับลูก สู้ๆนะคะแม่

สามีเราเป็นค่ะ🙂แต่ก็ต้องเข้าใจเขาค่ะ

เคยผ่านมาค่ะ

Câu hỏi liên quan