142 Các câu trả lời

สู้ๆค่ะ ของคุณเด็กคลอดแล้วของเราเลิกตี้งแต่ลูกอายุครรภ์แค่5 เดือนทั้งเครียดงานทั้งเครียดห่วงลูก ได้แต่หวังว่ามันจะผ่านไปด้วยดี สู้ๆค่ะ

ทุกอย่างที่ตัดสินใจไปแล้ว ก็เดินหน้าต่อไปค่ะ..สู้ๆนะค่ะ..ทุกวันที่ผ่านไปจะดีขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งได้เห็นลูกเติบโตทุกวัน คนเป็นแม่มีความสุขค่ะ

ทำถูกแล้วค่ะ ไม่มีพ่อดีกว่ามีพ่อเลวๆ ชีวิตคู่บนความหวาดระแวงไม่เคยมีใครมีความสุขจริงๆหรอกค่ะ สู้ๆนะคะ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นค่ะ ❤

ขอบคุณค่ะแม่

สามีเราก็นอกใจค่ะ เราท้องได้6เดือนเหมือนกัน ตอนนี้ทำใจค่ะ ปล่อยวางและทำบุญกรวดน้ำทุกวัน จะได้พ้นเวรพ้นกรรมจากคนแบบนี้

ตัดสินใจถูกแล้วค่ะ ถ้ามีสามีแล้วไม่ดีขึ้นก็ไม่ควรมีค่ะ ครั้งแรกยังพอให้อภัยแต่มี2-3-4นี้สิ ไม่ควรให้อภัยเลย สู้ๆนะคะแม่

ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วไม่มีความสุขลูกรับรู้ได้นะคะเดี๋ยวจะมีปัญหาตามมา แยกออกมาดีแล้ว คุณแม่ต้องเลี้ยงน้องได้ดีแน่ๆค่ะ

สู้สู้ คะ อยู่กะลูกก็ไม่มีเวลาคิดอะไรละคะ วันวัน ผ่านไปเร็วมากคะ ออกมาจากความทุกข์แล้วมามีความสุขกับลูกน้อยกันคะ 😁😁

นึกถึงลูกและตัวเอง​ เข้มแข็งไว้ค่ะ​ สามีและพ่อไม่ดี​ ไม่มีจะดีกว่า​ ความเครียดของแม่จะส่งผลให้ลูกอ่อนแอ​ สู้ๆ

VIP Member

สู้ๆนะคะ ถ้าอยู่ด้วยกันเเล้วต้องมาทุกข์ใจเรื่องเเบบนี้ก็ต่างคนต่างอยู่ดีเเล้วคะ ทำเเค่หน้าที่พ่อเเม่จะดีกว่า💪

ใครทิ้งใครกันแน่คะ ถ้ามันรักลูกมัน มันคงไม่ทิ้งให้คุณอยู่กับลูกหรอกค่ะ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆค่ะ คุณทำถูกแล้ว

Câu hỏi liên quan