142 Các câu trả lời

ทำถูกแล้วควรจะรักตัวเองให้มากๆรักศักดิ์ศรีตัวเองนะคะ ออกไปหางาน ทำตัวเองให้เป็นผู้นำครอบครัวเข้มแข็งอย่ามัวแต่ไปโทษว่าเป็นเพราะเราทำให้ลูกไม่มีพ่อถามตัวเองสะก่อนครอบครัวที่สมบูรณ์แบบเป็นยังไงไม่ใช่แค่การมีพ่อให้ลูก อย่างเดียว

ทำถูกแล้วค่ะ ต้องถามตัวเองนะคะว่าอดทนเพื่ออะไร อดทนแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น อนาคตโฟกัสที่ลูกพอค่ะ หาก ผช ที่รักลูกรักครอบครัวจริง เขาจะไม่มีทางทำแบบนี้แน่นอนค่ะ สู้ๆนะคะ ยังมี คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวอีกมากมายที่ แฮปปี้ อยู่กับลูกน้อย

สู้ๆน้ะค้ะ เราก้อเลิกกับพ่อน้องมา6เดือนเเล้ว ตอนนี้น้องได้9เดือน เเต่คนเป็นเเม่จะต้อง อดทนเพื่อลูกค่ะ เราต้องสู้เพื่อลูกค่ะ ต้องทำไห้ลูกสุขสบายด้วยตัวเราเองค่ะ ถึงจะไม่มีพ่อของน้อง เราก้ออยู่ได้ด้วยตัวของเราเองค่ะ

VIP Member

ขอบคุณทุกกำลังจากทุกคนมากๆนะคะตอนนี้ลูกสาว1ขวบแล้วเราไม่เสียใจที่ตัดสินใจที่ออกมาเลยคะเลี้ยงลูกให้ดีที่สุดมอบความรักให้เค้าสุดหัวใจทุกวันนี้เป็นแค่พ่อกับแม่ให้กันแค่นั้นคะมีความสุขได้ขอแค่มีลูก❤️

ดิฉันก็เป็นอีกคนที่เจอกับเรื่องแบบนี้ตอนแรกก็ทนแต่นานวันเข้ามันกลับชินชาไม่รู้สึกและก็เลือกที่จะเดินต่อไปข้างหน้ากับลูกตัวน้อยๆของฉันตั้งแต่นั้นมาฉันก็ไม่ต้องมาตกอยู่ในสภาพที่ไม่มีตัวตนอีกต่อไป

เป็นเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ ตัดสินใจดีแล้วค่ะคนเราอยู่ด้วยกันด้วยความหวาดระแวงไม่ได้หรอกค่ะไม่มีความสุข พึ่งเจอมาหมาดๆเลยยอมมานานค่ะเพราะสงสารลูกแล้วตอนนี้ดันมีอีกคนแต่ทนไม่ได้แล้วค่ะถอยดีกว่า

ทำถูกแล้วค่ะ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวมีมากมาย ผญ.ที่ขึ้นชื่อว่าแม่ เราเชื่อว่าเป็นฮีโร่ของลูก แม่คนเดียวเป็นทุกอย่างให้ลูกได้ อย่าให้ลูกโตมาด้วยการเห็นพ่อเขาเป็นแบบนี้เลย สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณค่ะ

สู้ค่ะ เราก็เลิกมา2 เดือนเเล้วค่ะ เขามีคนใหม่ ไม่ได้สนใจเรา ...กะลูก ...เลย ผู้ชายเเบบนี้ ไม่ควรเก็บไว้ค่ะ ...เราเป็นได้ทั้งพ่อเเละเเม่ ...คนอื่นที่ไม่มี เเฟน เลี้ยงดูยังยุได้ค่ะ ..เราก็ต้องทำให้ได้

สู้ๆนะคะ😊😊

ทำถูกแล้วค่ะสู้ๆค่ะต่อให้เราใจกว่างแค่ไหนสุดท้ายคนที่ไม่มีความสุขเลยก็เป็นเราอยู่ดี ครอบครัวเป็นแบบนี้ระหว่างที่ลูกเราก็ยังเล็กมากมันทุกข์สุดๆค่ะเข้าใจเลยเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ทำถูกแล้วค่ะ เพราะตอนท้อง เราก็อุ้มท้องอยู่ฝ่ายเดียว แต่ถ้าเค้าคิดอยากมาหาลูกก็ให้เค้ามา แต่ถ้าเค้าจะกลับมาเพื่อทำแบบเดิม ก็อย่าใจอ่อน คุณแม่ต้องใจแข็งนะคะ สู้✌🏻✌🏻✌🏻ลูกจะเข้าใจ🥰

จะไม่ใจอ่อนเด็ดขาดคะเจ็บมาเยอะมากค่ะ

Câu hỏi liên quan