9 Các câu trả lời

กินได้ปกติค่ะ แต่เราเลือกร้านที่มั่นใจว่าสดจริง เพราะ ไม่มีข้อห้าม แต่เค้ากลัวพยาธิ หรือ อาจมีอาการท้องร่วงถ้าไม่สด ทำให้ถ่ายบ่อย ละลำไส้จะไปบีบมดลูกค่ะ

เคยอ่านมา ทานได้นะคะ แต่ในปริมาณไม่มาก และต้องไม่ทานบ่อย / ปลาต้องสดสะอาด แซลมอนมี โอเมก้า3 ค่ะ บำรุงสมองลูก

เคยถามคุณหมอมาเหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่าให้อย่างน้อยเบิร์นสักหน่อยก็ยังดีค่ะ แต่ถ้ากินสุกได้จะดีที่สุด.

ของดิบบ้านนี้งดเลยค่ะ ไม่กล้ากิน กลัวพยาธิ

ขณะที่ตั้งครรภ์ ควรงดของดิบก่อนดีกว่าค่ะ

งดของดิบทั้งหลายและของสุกๆดิบๆนะคะ^^

ขอบคุณมากค้า

VIP Member

ของดิบเสี่ยงพยาธิ งดไปก่อนดีกว่าค่ะ

ขอบคุณมากค้าา

เปลี่ยนเป็นทานสุกดีกว่าจ้ะแม่

ขอบคุณมากค่ะ

Super Mum

เลี่ยงได้จะดีมากค่ะ