5 Các câu trả lời

ทานแต่ซีรีแลคน้องถ่ายยากนะ ต้องฝึกให้ทานข้าวบด กล้วย ตำลึง มะเขือเทศ มันเทศ มันฝรั่ง แครอท ฟักทอง ผักบุ้ง อะโวคาโว ผักขม ลองซื้อผลิตภัณฑ์ที่อบแห้งแล้วมาโรยใส่ข้าวให้น้องยี่ห้อบ้านรยา ในช้อปปี้ลองค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมด้วยนะ ไก่บด ปลานิลบดแห้ง กระหล่ำปลีม่วงบดแห้ง ผักขมบดแห้ง ตับไก่บดแห้ง มีหลายอย่างแล้วแต่เราจะเลือกให้ลูกทานค่ะ ปล ให้ลูกทานแต่ซีรีแลคลูกจะติดทานหวานพอเปลี่ยนเป็นข้าวบดปุ๊บปั๊บลูกจะไม่ทานนะต้องค่อยๆฝึก ทานแต่ซีรีแลค ไม่มีผักใบเขียวที่ทำให้ลูกถ่ายง่ายเลยเห็นไหมลูกถ่ายยาก

VIP Member

เปลี่ยนจากซีรีแลคมาเป็น ข้าว น้ำซุป ผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ ดีกว่าไหมคะ เสียเวลาทำหน่อยแต่สารอาหารครบ ถ้าขี้เกียจทำบ่อย ก็นึ่งแล้วปั่นแยกชนิดไว้ นำไปฟรีซ พอจะกินก็น้ำมาละลายต้มรวมกันก็ได้ค่ะ กินซีรีแลคก็เหมือนกับกินมาม่านั่นแหละค่ะ อร่อยแต่ไม่มีประโยชน์

เปลี่ยนจากซีลีแลคเป็นข้าว ผัก เนื้อสัตว์ค่ะ เน้นผักใบเขียว หรือน้องติดหวานลองผสมซีลีแลคกับผักใบเขียวก็ได้ค่ะ

แม่ลองทำข้าวต้มบดราดนมแม่ ขูดเนื้อกล้วย หรือ น้ำส้มสด ดูค่ะ น่าจะดีกว่าซีลีแลค

VIP Member

เปลี่ยนเป็นทานข้าวดีกว่าจ้า

Câu hỏi liên quan