362 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นค่ะ น้องหายใจครืดคราดแต่ไม่ได้มีน้ำมูกหรือไข้ พาไปหาหมอ หมอฟังปอด เสียงปอดปกติดี แต่หมอให้ x-ray ผลคือปอดเป็นฝ้าๆ สรุปน้องเป็นปอดอักเสบ

ใช้น้ำเกลือล้างจมูกหยดในจมูกคะ แล้วใช้ลูกยางแดงดูดขี้มูกค่ะ หาซื้อได้ที่ร้านขายยาบอกเภสัชกรถึงอาการของน้อง เภสัชกรจะแจ้งวิธีการใช้กับเราค่ะ

VIP Member

หอมแดงทุบใส่ไว้ที่ถุงเท้าก่อนนะค่ะน้ำมูกลดจริงค่ะ และอาบน้ำให้ทุบหอมแดงใส่ลงไปในน้ำที่อาบค่ะดีมากเลยค่ะ ลองทำกับลูกมาแล้วได้ผลจริงค่ะ

ใส่ถุงวางไว้ข้างหมอนเลยจ้าาา​ แต่แม่จะเหม็นมาก555

VIP Member

เราใช้ลูกยางดูดน้ำมูกค่ะถ้าคัดจมูก ใช้น้ำเกลือหยดล้วใช้ลูกยางดูดค่ะ ตอนกลางคืนถ้าหายใจไม่ออก ใช้อิลิอาดินเด็กค่ะ ห้ามใช้เกิน 3-5 วันนะค่ะ

VIP Member

คุณแม่ลองใช้น้ำเกลือ นิซซี่ ล้างจมูกดูค่ะ มันเป็นแบบสเปรย์ใช้ง่าย ลูกไม่สำลัก แล้วใช้ไซริ่งบอลดูดออกมาค่ะ บ้านนี้น้อง4เดือนใช้อยู่ค่ะ

VIP Member

สติกเกอร์หัวหอมค่ะ ใช้ให้น้องตั้งแต่น้องได้20วันหลังคลอดไม่หายใจคลืดคลาดเลยตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ มี3แบบให้เลือกค่ะเเม่ลองสั่งมาใช้ดูนะคะ

แม่ๆใช้สติ๊กเกอร์แบบใหนกันคะ รบกวนขอความรู้หน่อยคะ

สติ๊กเกอร์หัวหอมค่ะ สมัยก่อนคนโบราณใช้หอมแดงทุบวางไว้บนหัวนอน ตอนนี้มีคนทำเป็นสติ๊กเกอร์ขาย ที่เกาหลีแม่บ้านแทบจะแย่งซื้อกันเลยค่ะ

หมอแนะนำ ให้ใช้น้ำเกลือหยอดจมูก3-5หยด ทุก3ชั่วโมงค่ะ ปลอดภัยสุด ลูกยางแดงไม่จำเป็นอย่าใช้บ่อยเพราะสอดดูดไม่ดี ยิ่งทำให้จมูกอักเสบ

หยดเฉยๆไม่ต้องดูดออกหรือทำอะไรต่อใช่มั่ยคะ

เหมือนกันเลยคะ น้องบ้านนี้เป็นคะ มีน้ำมูกเหนียวข้นด้วยคะ ต้องขยันหยอดน้ำเกลือกับดูดน้ำมูกออกบ่อยๆ แต่ก็ยังไม่หายขาดสักทีเลยคะ

น้ำเกลือหยอดล้างจมูก วันละ2-4ครั้ง ถ้าครืดคราดมากๆ ก็จะเอาปากกาดูดน้ำมูกดูดออกคะ วางหอมแดงใกล้หมอนตอนนอน ปิดแอร์ เปิดพัดลมแทน

Câu hỏi liên quan