362 Các câu trả lời

ดูแลน้องดีนะคะคุณแม่ถ้าน้องหายใจครืดคราด ทีแรกน้องก้อเป็นหวัดธรรมดา ไอ จาม สามสี่วัน วันที่ห้าน้องหายใจครืดคราด ไอผิดปกติค่ะหน้าเริ่มแดงเลยพาไปหาหมอ หมอตรวจอะไรเรียบร้อยบอกติดเชื้อไวรัสRHV ทำให้เสลดเยอะ หายใจติดขัด ได้นอน รพ สามสี่วันเลยค่ะ

ลูกเป็นตั้งแต่เกิดเสียงคลืดคลาดติดที่คอแต่หมอบอกไม่ใช่ไวรัสRSV ให้กินนมเยอะๆค่ะ

บ้านนี้ทาเม็นโทลาทัมสำหรับเด็กค่ะแต่ไม่หายแม่เรยพาไปหาหมอค่ะปรากฏว่าขี้มูกน้องเยอะค่ะล้างจมูกออกมาเยอะมากๆพยาบาลล้างให้ค่ะหลังจากนั้นลูกหายใจปกติค่ะ แต่แม่เองไม่อยากล้างหรอกค่ะเรยเอาคัตตัลบัตเช็ดออกมาค่ะกลัวลูกสำลักค้ะ

Aqua Maris Baby 100% Natural อควา มาริส​เบบี้สเปรย์สำหรับพ่นหรือล้างจมูก ขนาด 50ml เหมาะสำหรับเด็ก4เดือนคะ​ น้องเพิ่งเปน​ พาไปหาหมอ​ หมอจ่ายตัวนี้ให้​ ใช้ง่าย​ พ่นแล้วเด็กไม่ตกใจ​ พ่นเสดน้ำมูกกับขี้มูกไหลออกมาเองเลยคะ

ลาซาด้า ช้อปปี้ หรือบู๊ท ก็มีคะ

จากที่น้องเป็น RSV หมอให้กินน้ำเกลือและหยอดน้ำเกลือค่ะ หยอดบ่อยๆ หมอบอกให้หบอดแล้งอาเจียรออกมา ปกติลูกก็หยอดน้ำเกลือ 1 หลอด พอน้องกินนม น้องจะอ๊อกออกมา เป็นเสมหะค่ะ หมอบบอกเวลาหายใจครืดคราดให้ทำแบบนี้ จะไปมามีน้ำมูกกับเสมหะ

บ้านนี้วันนี้เพิ่งไปหาหมอมาเลย น้องมีอาการไอจามนิดหน่อย ไม่มีไข้ มีน้ำมูก หายใจครืดคราด หมอบอกเป็นหวัดธรรมดา หมอให้ยาหยอดแก้คัดจมูก กับน้ำเกลือล้างจมูกมา ให้ยาละลายเสมหะกับยาปฏิชีวนะมากิน(ลูกคนแรกก็จะเป็นห่วงมากแบบนี้ )

ลูกกี่เดือนค่ะแม่

พาไปหาหมอก็ดีนะคะ ลูกเราเพิ่งเป็น น้ำมูกไหล อยู่2 วันแล้วก็หายไป แต่เรานิ่งนอนใจค่ะ จนผ่านไป3-4 วัน น้องเป็นไข้ เอายาลดไข้ให้กินก็ไม่ดีขึ้นค่ะ เราพาน้องไปหาหมอ หมอบอกว่าหูน้องติดเชื้อค่ะ ได้ยาฆ่าเชื้อมาทาน 5 วัน และยาลดไข้

VIP Member

บ้านนี้เป็นตั้งแต่เกิด จนตอนนี้3เดือน30วัน มันหายไปเองรองทุกอย่างไปโรงบาลทั้งเอกซเรย์ทั้งเจาะเลือดหัวหอมทุกสติ๊กเกอร์หัวหมอมน้ำเกลือแบบพ่นยาลงดูดล้างจมูกน้ำเกลือแบหยด ลองทุกอย่างไม่หาย อยู่ดีๆๆก็หายไปเองแม่งงมาก

เหมือนกันเลยค่ะเป็นตั้งแต่เกิด ตอนนี้ก็ยังไม่หาย แต่ดีขึ้นมากค่ะ ไม่เคยไปหาหมอเลย

น้องเคยเป็นมากค่ะ น้ำมูกอยู่ในปอดหมผอดูดออกกับพ่นยาให้เพราะนอกหายใจลำบาก นอนรพ. 2 คืน (เอกชน) ดีขึ้นเลยค่ะ วันกลับบ้านหมอให้ยามาหยอดจมูก เเล้วเอาสติ้กเก้อหัวหอมแปะให้น้องทุกวันจนหายมีเสียงครืดคราดเลยค่ะ❤️

ซื้อน้ำเกลือละลายน้ำมูกแล้วฉีดเข้าไปในโพรงจมูกทั้ง2 ข้าง แล้วถึงค่อยใช้ตัวดูด ดูดออกมาค่ะ อย่าลืมบอกด้วยนะคะว่าเด็กอายุเท่าไหร่ เพราะน้ำเกลือตัวนี้มีหลายแบบ ห้ามใช้สเปย์ฉีดจมูกของผู้ใหญ่มาใช้กับลูกนะคะ

น้องบ้านนี้เป็นตั้งแต่เกิดจนตอนนี้4เดือน21วันยังเป็นอยู่เลยค่ะช่วงตื่นเช้ามาน้องจะหายใจครืดคราดทุกวันตื่นนอนแต่ไม่ได้เป็นหวัดพาไปหาหมอ หมอบอกไม่เป็นอะไรเด็กผ่าคลอดชอบเป็นแบบนี้ทุกคนค่ะ

ลูกเราเป็นตั้งแต่2เดือนกว่า เราติดสติกเกอร์หัวหอมกับเสื้อให้น้องก่อนนอนทุกวัน พอเข้า3เดือนเสียงคลืดคลาดหายเลยคะ

Câu hỏi liên quan