13 Các câu trả lời

คุณแม่สามารถเลือกซื้อ เซตเตรียมคลอด ที่ออนไลน์หรือ ถ้าคุณแม่สะดวกก็ ไป เลือกซื้อเองก็ได้ค่ะ แม่บ้านนี้เลือกของที่จำเป็นที่สุดค่ะจะไม่ซื้อ เสื้อผ้า เผื่อไว้เยอะเพราะว่าน้องจะโตเร็วมากเดี๋ยวใส่ไม่ทัน

ตอนนี้​ 22w4d.ก็กำลังดูๆของที่จำเป็นต้องใช้จริงๆก่อนค่ะ​ทยอยซื้อตอนนี้ดีกว่ากลัวค่าใช้จ่ายไม่พอถ้าซื้อทีเดียววันคลอด​ อะไรที่ซื้อก่อนได้ก็ทยอยซื้อก่อนสักอย่าง2อย่าง

เริ่มทยอยตอนท้องได้ 5 เดือนค่ะ รายการคราว ๆ ตามนี้ค่ะ เราซื้อเฉพาะของจำเป็นก่อน ส่วนของชิ้นใหญ่ ๆ เช่นรถเข็น เครื่องปั้ม เราซื้อตอนออกจากโรงบาลเอาที่หลังค่ะ

VIP Member

ซื้อของเท่าที่จำเป็นค่ะ เสื้อเด็กไซน์แรกเกิด-3เดือนอย่าซื้อเยอะนะคะ ใส่ได้แปบเดียว ที่บ้านพึ่งจะ2เดือนได้ใส่ไซส์3-6เดือนแล้วค่ะ ชุดแรกยังไม่ทันเก่าเลย

บ้านนี้ จะ 35 วีคแล้ว ยังไม่ได้ซื้ออะไรเลยจ้า แต่ว่ามีที่พี่สาวให้มานะค่ะ ลูกเขาไล่ๆกับลูกเราห่างกัน 7 เดือน

เอาเท่าตำเป็นะคะ เสื้อผ้าไม่ต้องเยอะ เด็กเคเาโตเร็ว ช่วง1-3เดืแนเน้นห่อตัวดีที่สุด

บ้านนี้ กำหนดคลอด30พ.ย. เตรียมครบหมดแล้วค่ะ ตั้งแต่28วีค2วัน ใช้เวลาไม่ถึงอาทิตย์ค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะ 30 พ.ย.63

บ้านนี้ทยอยซื้อที่ละนิดตั้งแต่รู้เพศน้องจนตอนนี้30wครบทุกอย่างแล้วคะ

ทยอยซื้อไปค่ะแต่พวกแป้งหรือน้ำยาซักผ้าซื้อเล็กสุดมาก่อนค่ะบางทีลูกอาจจะแพ้ค่ะต้องเปลี่ยนยี่ห้อใหม่

30 วีค เหมือนกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้เริ่มทยอยซักของ จัดกระเป๋าแล้ว

เราเริ่มซื้อตอน 28w ค่ะ ท้องเริ่มใหญ่แล้วจะทำอะไรลำบากค่ะ