49 Các câu trả lời

เตรียม7-8เดือนค่ะ เดี้ยวนี้สั่งอยุ่บ้านสบาย รอไม่นาน ถ้าหลังจากนี้เราว่าเสี่ยงค่ะบางคนคลอดเร็วคลอดช้า ปวดท้องคลอดปุปปั๊บก่จะได้มีตระกร้าเตรียมคลอดหิ้วไป รพ ได้เลย ออก รพ มายุ่งมากค่ะ

เตรียมเลยค่ะ อย่าไปเชื่อ เพราะบ้านนี้เชื่อแล้ว ถึงเวลา วิ่งซื้อของกันคลั่งไปเลยแม่ ผ่าคลอดออกจาก รพ มา ยังต้องวิ่งไปหาซื้อที่นึ่งขวดนม เตรียมได้ก็เตรียมให้พร้อมเลยค่ะแม่ 😫

แนะนำรู้เพศก็รีบซื้อเถอะแม่ เราจะได้รู้ว่าขาดอะไรบ้าง พอถึงวันคลอดก็จะได้มานอนพักอยู่บ้านกับลูกไม่ต้องเหนื่อยวิ่งไปซื้อของ ถ้าซื้อตอนคลอดหมอบางคนดุหน้าชากันเป็นแถวเลยนะ555

บ้านนี้แม่ย่าสั่งห้ามซื้อ ถ้าซื้อแล้วห้ามแกะกล่องพัสดุ ให้แกะและซื้อตอนแปดเดือน แม่ย่ามีความเชื่อค่อนข้างเยอะค่ะเพื่อความสบายเลยทำตามเลยค่ะ แต่ในใจลึกๆกลัวเดินซื้อไม่ไหว

บ้านนี้6เดือน เริ่มเตรียมแล้วค่ะแม่ เดือนละ2-3อย่าง จะรอซื้อตอน8เดือนทีเดียว ค่าใช้จ่ายจะ สูงมากๆเลยค่ะ บางทีอาจคลอดก่อนวุ่นวายมากๆค่ะแม่ เริ่มเลยน่ะคะแม่

บ้านนี้27วีคยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยเเม่สามีคือห้ามหนักมากเเต่เราก็กลัวซื้อไม่ทันบวกกับเงินไม่พอเลยคิดว่าเข้า7เดือนค่อยทยอยซื้อใครจะว่ายังไงก็ช่าง

เตรียมเมื่อเราพร้อมค่อยๆเตรียมค่ะแม่ ถ้าฟังแต่คนแก่แถวบ้านถ้าคลอดแม่ไม่ทันหรอกค่ะ แม่บ้านนี้เจอมากับตัวค่ะ ตอนนี้เตรียมเกือบครบละค่ะ ท้อง25 w 5d

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่ตรวจนิฟรู้เพศน้องเลยค่ะ ทะยอยซื้อ ค่อยๆเลือก ซักชุดน้องเตรียมไว้ พอเข้า 8-9 เดือนท้องใหญ่ทำอะไรเริ่มลำบากแล้วค่ะ

รีบซื้อเลยค่ะแม่บ้านนี้7เดือนหมอให้ซักเตรียมใส่ตะกร้าไว้แล้วค่ะเผื่อฉุกเฉินค่ะแม่ ตอนนี้ท้อง2ซื้อเตรียมตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อตอนรู้เพศค่ะ และได้ไปจัดตะกร้าเตรียมคลอดมาแล้วค่ะ ใบใหญ่เวอร์! (ไม่รู้ว่าใบใหญ่หรือคุณแม่เองที่ตัวเล็ก555)

Câu hỏi liên quan