65 Các câu trả lời

แม่ติดตอน 27 week ไม่ได้ทานยาอะไรเลยคะ แต่มีอาการไอ เสมหะ จนตอนนี้กักตัวครบแล้วยังมีอาการไออยู่เลยค่ะแม่

บ้านนี้พึ่งตรวจเจอเมื่อวานค่ะ กักตัวยุบ้าน ถ้ามีไข้หมอก็ให้กินยาพาราได้ค่ะ สู้ๆค่ะ ติดได้ก็หายได้✌✌

เราพึ่งติดไปเองค่ะ อายุครรภ์32วีค หมอให้รักษาตัวที่บ้าน กินแค่พาราค่ะ และให้นับลูกดิ้น ตอนนี้หายแล้วค่ะ

ไม่ต้องกินค่ะ ของเราหมอให้กินเฉพาะตอนมีไข้ค่ะ

บ้านนี้ก้อติดเหมือนกันค่ะตอนนี้ท้องได้6เดือนแร้ว หมอให้ยาลดน้ำมูกมากิน แต่ยาแก้ไอแบบเม็ดฟู่ละลายน้ำ

เเม่บ้านนี้ติดคะ หมอไห้ทานเเค่ยาพารา ยาเเก้ไอ ยาเเก้เเพ้ แต่ต้องนอนรพ.เพื่อคุณหมอได้ฉีดยาฆ่าเชื้อ

ตอนนี้ติดค่ะสามสีวันก่อนมีไข้แต่ตอนนี้หายไข้แล้วแต่เทาแก่ให้ตรวจโควิคเจอเชยแต่อาการไข้หายแล้ว

เราได้แต่ยาพารากับยาแก้ไอละลายเสมหะที่เป็นเกลือแร่มาค่ะ ไม่ได้อย่าต้านเพราะหมอไม่ให้ทานค่ะ

ได้ยาตามอาการเลยค่ะ ของเราได้ยาต้านทั้งกิน ทั้งเข้าเส้นเลือด เชื้อลงปอด #ตอนนี้หายแล้ว

บ้านนี้ติดยูจ้า 28wกินยาตามอาการ หมอให้พารา กับยาละลายเสมหะแบบชง..รักษาตัวได้7วันแร้ว

บ้านนี้31w ได้ฟาวิค แล้วก็พวกยาแก้ไข้ ไอลดน้ำมูก ตามอาการจ้า ดื่มน้ำอุ่นๆเยอะๆนะคะ