8 Các câu trả lời

ปล่อยตามธรรมชาติของเขาค่ะ เขาอยากหลับเดี๋ยวก็หลับเอง เราลูกคนแรกไม่มีประสบการณ์ อยากให้ลูกหลับทำสารพัดให้หลับ สุดท้ายติดมือ นั่งอุ้มหลับเกือบทั้งวัน วางก็ตื่น แทบอยากร้องไห้เลยค่ะ😅

แรกเกิด กลางวันนอนแปบๆ ดีแล้วค่ะ เค้ายังนอนไม่เป็นเวลา ฝึกนอนยาวกลางคืนดีกว่า ถ้านอนกลางวันเยอะ กลางคืนตาแป๋วนะแม่ แต่ถ้าอยากให้นอนนานก็ต้องใช้เปลไกวค่ะ และห่อตัวให้กระชับ

บ้านนี้ลูกก้อนอนกลางวัน ชั่วโมง สองชั่วโมงบ้างตี่นบ่อย แต่กลางคืนนอนตามแม่หลับยาวสบายแม่เลยคะ 555

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตกบ่ายมานอนแป๊บๆก็ตื่นค่ะ แล้วตื่นนานด้วยกว่าจะนอนอีก

TapFluencer

บ้านนี้19วัน นอนกลางวันนานค่ะ แต่กลางคืนไม่ค่อยนอน นอนแปปเดียวก็ตื่น

เด็กนอนไม่เป็นเวลาค่ะแม่ แล้วก็จะเปลี่ยนนิสัยไปเรื่อยๆ

น้องยังไม่รู้กลางวันกลางคืนค่ะ

อากาศร้อนมั้ยค่ะ