11 Các câu trả lời

ตอน 38+5 หมอนัดตรวจครรภ์ปกติ ตรวจเสียงหัวใจบอกเต้นปกติ แต่พอไปตรวจสุขภาพลูกด้วยเครื่อง กลับเต้นไม่ปกติ+มีอาการท้องแข็ง หมอเลยให้ผ่าเลย สรุปคือ สายสะดือพันคออยู่ 2 รอบ .. มีอาการแปลกๆต้องตรวจให้ลึกนะค่ะ ใกล้คลอดแล้ว

สังเกตุอาการนะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ ดิ้นน้อยลงแต่จะมีโก่งตัวท้องแข็งบ่อยมาก แต่อายุครรภ์35w+ แอบเป็นกังวลเหมือนกันค่ะ

38+2ค่ะ เปนเหมือนกันค่ะ แต่ตะเปลี่ยนจากการดิ้น เปนโก่งตัวแทน เพราะพื้นที่อาจจะน้อยลงจ้า

เราว่าไปหาหมอก็ดีนะคะ น้อง​อยู่​ข้างในเรามองไม่เห็น อย่าชล่าใจค่ะแม่

แม่ลองกระตุ้นน้องก่อนค้ะลองกินน้ำเย็นน้ำหวานดู

ไปมาแล้วค่ะ หัวใจลูกเต้นปกติ หมอให้กลับบ้านได้

38 w แล้วด้วย ไปหาหมอเพื่อความสบายใจเถอะค่ะ

บ้านนี้38Wบางวันก็เป็นค่ะ

ใปก็ดี จะใด้ใม่เครียด

ไปเลยคะแม่

Câu hỏi liên quan