8 Các câu trả lời

ลองให้นมแม่และนมผงสลับกันไปค่ะ ช่วงแรก ลองให้นมผงช่วงกลางวัน 1 ครั้งและกลางคืน 1 ครั้งในช่วง 1-7 วันแรกและเริ่มให้ นมผงอยขึ้นตามจำนวนหลัง 7-14 วันให้เพิ่มเป็น 2 ครั้งช่วง กลางวัน และนมผง 2 ครั้งช่วงกลางคืนดูค่ะ เดี๋ยวน้องก็จะ ชินและยอมกินนมผงเอง ต้องใช้เวลานานสักหน่อยค่ะ

ลองชงนมผงหนึ่งออนผสมกับนมแม่หนึ่งออนดูค่ะ เผื่อน้องไม่ชอบกลิ่นและรสของนมชง. ที่บ้านก็ทำแบบนี้เหมือนกัน

บ้านนี้ไม่ยอมกินเหมือนกันค่ะ ลองให้กินวันละออน 2 ออน ตอนนี้กำลังเริ่มจะกินแล้วจ้า

VIP Member

เริ่มชงผสมนมแม่ไปก่อนคะ แล้วค่อยๆ ลงปริมาณนมแม่ลงเรื่อยๆ ให้เขาชินรสชาติคะ

ลองสลับกันดูค่ะ หรือเวลาน้องหิวหนักก็ชงให้น้องทานค่ะ

VIP Member

ตามค่ะ เหมือนกันเลยน้องไม่ยอมกินนมผง

VIP Member

กินแล้วก็อ้วกออก เหมือนไม่ชอบ

รอให้หิว ชงผสมนมแม่คะ

Câu hỏi liên quan