4 Các câu trả lời

ไม่ควรทานอะไรเยอะแยะขนาดนั้นค่ะ บางชนิดที่ตั้งอยู่ตรงนี้มีเขียนห้ามหญิงตั้งครรภ์ทานแต่ก็ยังพากันทานด้วยความเชื่อผิดๆ จริงๆ ทานเนื้อ นมไข่ ผัก นม ให้หลากหลาย + ยาที่หมอให้ก็เพียงพอสลับชนิดไปเรื่อยๆ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่

แนะนำศึกษาดีๆนะคะ ก่อนซื้อควรถามพนักงานก่อนว่าคนท้องกินได้ไหม ไม่ก็ถามคุณหมอที่คุณเเม่ฝากครรภ์ค่ะ ส่วนมากคุณหมอจะให้คำแนะนำดีกว่า ว่าควรซื้อตัวไหนมากินน

VIP Member

เอาจริงๆไม่ควรทานอะไรนอกเหนือจากอาหารตามหลักโภชนาการและวิจาใินหมอให้คะ เสี่ยงลูกออกมาแพ้ได้คะ

ขอบคุณมากค่า

TapFluencer

ทานตอนท้องและให้นมค่ะลูกออกมาแข็งแรง แม่ก็แข็งแรงไวค่ะ

Câu hỏi liên quan