2 Các câu trả lời

VIP Member

ทานเนื้อ นม ไข่ เพิ่มน้ำหนักลูก นอกนั้นแม่งดแป้ง ไม่กินหวาน ไม่เติมน้ำตาล ไม่ทานผลไม้หวานค่ะ น้ำตาลแม่ลงเยอะเลย

ลองงดทุกอย่างตั้งแต่กลืนน้ำตาม 50g แรกเลยค่ะ ไม่รอดค่ะ น้ำตาลขึ้นบ้างลงบ้าง ข้าวก็กินข้าวกล้องค่ะ ของหวานไม่ทานเลยค่ะ

บ้านนี้น้ำใบเตยไม่ช่วยเหมือนกัน คุมเองที่สุดเอาตามที่ได้ค่ะ

งดทุกอย่างที่หมอสั่งเลยค่ะ แต่ก็ยังไม่เป็นผลอยู่ดี รอบหน้าหมอนัดเจาะเลือดปลายนิ้วก่อนอาหารกับหลังอาหาร 2 ชม. ถ้าไม่รอดคุณหมอจะให้ฉีดยาเลยค่ะ