2 Các câu trả lời

Super Mum

ส่วนตัวเราว่าปกตินะคะ เราผ่า 7.34 น. ตกเลือดเพราะมดลูกไม่แข็งตัวในห้องคลอดทีมหมอช่วยกันนวดอยู่ 3 ชม. เราได้ขึ้นพักฟื้นตอนบ่าย2 พอขึ้นมาพยาบาลที่คอยมาเปลี่ยนผ้าให้ ก็คอยเช็คกดมดลูกแล้วถามว่าเจ็บไหม ให้ระดับความเจ็บเต็มสิบ เราบอกให้ 20 เลยค่ะ เจ็บมาก วันแรก สำหรับคนผ่าเค้าจะให้นอนนิ่งๆก่อน เพราะแผลยังระบมอยู่ เดียววันต่อไปก็จะดีขึ้นค่ะ วันที่2 เราเดินได้เลยแต่แบบช้าๆนะคะ พยาบาลบังคับ

ขอบคุณมากค่าา เจ็บ 20 จริงๆค่ะ 🥲

น่ารักน่าชังมากลูกเลย🥰