2 Các câu trả lời

ปกติค่ะแม่ นมแม่มีสารอาหารที่จำเป็นต่อร่างกายน้อง ร่างกายน้องดูดซึมสารอาหารไปใช้ค่ะ เลยทำให้มีกากใยนิดเดียวค่ะร่างกายน้องจึงสะสมไว้ให้มีปริมาณมากๆแล้วออกมีเดียวเลยค่ะ บ้านนี้นมแม่ล้วน 6-7 วันถ่ายทีค่ะ ถ่าย1ครั้งล้นเพิสเลยค่ะ ต้องจับอาบน้ำ😅 นมแม่แล้วนไม่ถ่าย 7 วันถือว่าปกติค่ะ บ้านนี้ตดบ่อยตดเก่งค่ะตดอัดหน้าแม่ทีขมคอเลยค่ะ🤣

ถ้านมแม่ล้วน ปกติค่ะ ถ้าไม่อึแข็งหรือสีแปลกๆ

นมแม่ย่อยง่าย ไม่ถ่ายทุกวัน ไม่มีอาการงอแง อึดอัดพุง ไม่เป็นไรค่ะ เคยมีสถิติเด็กกินนมแม่ไม่อึสูงสุดเกือบเดือนแม่

น้องถ่ายปกติแล้วค่ะขอบคุณนะคะ♥️