25 Các câu trả lời

3 เดือนแรกไม่แตะเลยค่ะ ทั้งๆที่ก่อนท้องทานทุกวัน มาเริ่มดื่มทุกวันเดือนที่ 5 ค่ะ ดื่มตอนเช้าจะสดชื่นมากค่ะ เคยท้องเสียตอนเดือนที่ 6 ดื่มน้ำมะพร้าวช่วยแก้อาหารอ่อนเพลียได้เยอะค่ะ

ถามคุณหมอบอกกี่เดือนก็ทานได้นะคะแต่ต้องในปริมาณที่เหมาะสมไม่งั้นอาจเป็นภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้ค่ะ

ขอบคุณนะค่า ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย แม่บ้านนี้อยากกินมากแต่โดนคนรู้จักทักห้ามกินเลยแอบกังวนเลย

7เดือนเริ่มทานคะ บางคนก็เริ่มไวหน่อยแต่ไม่กล้าเสี่ยงคะ เลยเริ่มไตรมาสสุดท้ายที่ครรภ์แข็งแรงแล้ว

VIP Member

เรากินตั้งแต่ก่อนจะมีน้องค่ะ ชอบอยู่แล้ว ตอนมีแล้วก็ยังกินอยู่ มะพร้าวสดนะคะ น้องก็แข็งแรงดี

โดนทักว่าห้ามกินเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 2เดือน เลยถามหมอ หมอบอกกินได้ค่ะ แต่ต้องเป็นมะพร้าวสด

เรากินตั้งแต่เริ่มท้อง เพราะส่วนตัวชอบกินอยู่แล้ว แต่ไม่ได้กินเยอะ ตอนนี้ท้องได้ 37 week แล้ว

ทานเนื้อมะพร้าวด้วยไหมคะ ไม่รู้จิงๆคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-39980)

บ้านนี้ทานตั้งแต่2เดือนแล้วค่ะ แพ้ท้องหนักกินน้ำมะพร้าวแล้วรู้สึกว่าดีค่ะ

ทานตั้งแต่ที่รู้ว่าท้องค่ะ เพราะไม่ได้ทานทุกวัน อาทิตย์ละ2-3ครั้งก็พอ😊

ตอนประมาณ​4เดือนขึ้นค่ะ​ ถ้าทานตอนท้องอ่อนอาจจะเสี่ยงแท้งได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan