11 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้เลือกเจาะน้ำคร่ำ รพ.โทรมาแจ้งว่ามีโครโมโซมผิดปกติ แต่ยังตั้งครรภ์ต่อได้ ให้มารพ.ในวันรุ่งขึ้น เพื่อมาฟังหมอชี้แจง แม่ใจคอไม่ดีร้องห่มร้องไห้อยู่พักนึง พอไป รพ.หมอชี้แจงว่าโครโมโซมที่ผิดปกติ มี 2 คู่ แต่ไม่มีผลใดๆ ต่อความผิดปกติของเด็ก และเด็กก็ไม่เป็นดาวน์ แม่นี่โล่งมาก //หมอเพิ่งจะมาเห็นผลตอนเช้าจากที่พยาบาลแจ้ง ส่วนพยาบาลที่โทรแจ้งเห็นมีคู่ผิดปกติเลยบอกไปตามนั้นค่ะ // ตอนนี้น้องได้ 6 เดือนแล้วค่ะ 🥰

ขอบคุณค่ะแม่🥰

หลังเจาะน้ำคร่ำหมอจะเอาไปเพาะเลี้ยงตัวอ่อนโครโมโซมตรวจ3อย่าง + ฟังผลพร้อมรู้เพศถ้าโคโมโซมทั้งหมดครบ คือปกติค่ะ คุณแม่ทำใจให้สบายๆนะคะ✌️✌️

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ โล่งใจขึ้นมาเลย🥰

เรา1:2 ได้ เจาะน้ำคร่ำตรวจเพิ่ม ก็ปกตินะค่ะ ต่อให้ตรวจนิฟถ้านิฟผลเสี่ยงสูงก็จบด้วยการเจาะน้ำคร่ำเป็นอย่างสุดท้ายอยู่ดี

ขอบคุณมากค่ะ🥰

อย่าพึ่งคิดมาก คิดไปใกล้คะ %ยังสูงมาก คนที่เขาเสี่ยง1:3, 1:9 เจาะน้ำคร่ำผลออกมาปกติเยอะคะ

เราเสี่ยง1:85 ผลเจาะน้ำคร่ำออกมาปกติค่ะ ตอนนี้33wแล้ว แม่ทำใจให้สบายนะคะ ไม่ต้องเครียด

แม่บ้านนี่เสี่ยง 1:130 เสี่ยงสูง หมอเจาะน้ำคร่ำให้ผลออกมาปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ 🥰

ผ่านมาแล้วค่ะเจาะน้ำคร่ำผลคือน้องปกติดีปัจจุบันน้องเกิดได้2เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🥰

1:3 เจาะน้ำคร่ำผลตรวจออกมาปรกติไม่ต้องคิดมากนะคะคุณแม่

รอผลตรวจความเสี่ยงนานไหมคะ

ประมาณสองอาทิตย์ค่ะ

ของเรา1:250 เสี่ยงต่ำค่ะ

Câu hỏi liên quan