30 Các câu trả lời

เป็นคะเดวมันก็จะหลุดไปเองและก็เป็นใหม่แบบนี้เลื่อยๆและจะหายไปเองไม่ต้องกังวลคะ

แก้มน้องโดนนมมั้ยคะอาจเป็นเพราะนํ้านมแม่หรือไม่ก้ผื่นร้อนเดี๋ยวก้หายเองค่ะ

เป็นผดปกติค่ะ สามารถเกิดขึ้นได้ทุกเด็กคน เช็ดด้วยน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วค่ะ

VIP Member

เดี๋ยวก็หลุดค่ะบ้านนี้พึ่งหลุดวันนี้เลยดูดนมไปมาหลุดออกมาเองค่ะ

เดี๋ยวก็หายค่ะ กินนมเยอะๆ เดี๋ยวลอกหลุดเอง ไม่ต้องแคะแกะออกให้นะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเป็นๆหายๆเดี๋ยวก็หาย คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เขาไปถามในกลุ่มแต่ล่ะคนมาเดี๋ยวก็หาย

เกิดจากการที่น้ำนมเราไปโดนค่ะอาจเกิดเป็นกากน้ำนมได้ค่ะ

บ้านนี้น้องก็พึ่งเป็นค่ะ คุณหมอบอกว่าเดี๋ยวก็หายเอง

ใช้ยาตัวนี้ค่ะ หายจากผดผื่นค่ะ ใช้แล้วดีมากค่ะ