8 Các câu trả lời

ถ้าแม่ผ่าคลอดก็พอดีค่ะแม่แต่ถ้าแม่คลอดเองก็จะคลอดยากหน่อยกว่าจะถึงกำหนดคลอดน้องน้ำหนักยิ่งเยอะขึ้นเรื่อยๆค่ะแม่

ตอนนี้พยามยามไม่กินจุกจิก กินพอดีๆ แต่หิวมากๆเลยค่ะ😂ช่วงแรกๆแพ้ท้องกินอะไรไม่ได้จนเข้า7เดือนเริ่มกินได้ นน.น้องตามเกณฑ์ ปกติ พอเดือนที่7เข้า8 นน.ขึ้นเอาๆกว่าจะ9เดือนกลัว นน.จะพุ่งทยายเหลือเกินค่ะ🤣

บ้านนี้น้องน้ำหนักเกินเหมือนกันค่ะแม่ 34w น้องหนัก 2646 แล้วค่ะ แต่บ้านนี้ผ่าก็เลยไม่ซีเรียส ขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ❤️แอบกังวล😓

บ้านนี้32wน้ำหนัก1900กรัมเองค่ะ แต่ลุงหมอว่าตามเกณอยู่ ตอนแรกก็คิดหนักว่าลูกตัวเล็ก

ของเราแอบกังวลค่ะ หมอบอกใหญ่ไปนะ😂😂

VIP Member

น้ำหนักกำลังพอดีเลยค่ะแม่ ไม่มากไป ไม่ต้อยไป

ขอบคุณนะคะ❤️

31W น้องหนัก 2000 ปัจจุบันตอนนี้อายุครรภ์32W6D

ต้องเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแน่เลยค่ะ😁

บ้านนี้ 32 วีค 2,677 ค่ะแม่ เกินไปไกลเลยจ้า

ที่จริงแม่แพ้ท้องหนักมากค่ะ แพ้จนจะคลอดอยู่แล้ว แต่คุณหมอบอกน้องดึงสารอารเก่งมากค่ะ ❤️❤️❤️

บ้านนี้ 32W น้องหนัก 2300 ค่ะแม่

ใช่ค่ะแม่😂

บ้านนี้33วิค2211คะแม่

ขอบคุนนะคะแม่ขอให้แม่คลอดง่ายๆแข็งแรงทั่งแม่และน้องนะคะ❤

Câu hỏi liên quan