231 Các câu trả lời

โดนฉีดเหมือนกันค่ะ เข็มแรกปวดแบบยกแขนแทบไม่ขึ้นเลย เข็ม 2 เลยเปลี่ยนไปฉีดอีกข้าง (ซ้าย) รอบนี้ปวดนิดๆ ไม่ปวดเท่ารอบก่อนค่ะ

เข็มแรกปวดหลายวันอยู่ค่ะเกือบอาทิตย์เหมือนกันกว่าจะหาย เข็ม2ใกล้เข้ามาแล้วค่ะคุณหมอบอกว่าเข็ม2จะปวดกว่าเข็มแรกอีกค่ะ😅

บ้านนี้ก่อนท้องฉีดมาแล้ว2เข็มโดนหมากัดเพิ่งฉีดเข็มที่3เมื่อ4วันก่อนยังเจ็บๆยุเลยปวดมากตอนฉีดวันแรกตอนนี้ท้องได14วิคค่ะ

เข็มแรกปวดเกือบอาทิตย์เลยค่ะ เหมือนแขนอักเสบไปเลย เกือบจะเป็นไข้เลยค่ะ หลอนบาดทะยักเลย ยังแอบกังวลกลัวเข็ม2ค่ะ 😁

เหมือนกันคะประมาณอาทิตย์นึงคะแต่เข็มสองไม่เป็นคะฉีด1วันก็หายแต่เข็มแรกปวดมากยกแขนแทบไม่ขึ้นเลย

ปวดมากค่ะ แต่วันที่ 2 ก็ดีขึ้น

เข็มแรกปวดตั้งแต่ตอนฉีดยาเลยค่ะ ปวดมากจนยกเเขนไม่ได้ ปวดอยู่5-6วันเลยค่ะ แต่เข็ม2ไม่ค่อยปวดนะค่ะวันเดียวก็หาย

ทางนี้ก้อฉีดของที่ทำงานแล้วป้องกัน10ปี แต่บอกหมอแล้ว หมอให้ฉีดอีก เจอบาดทะยักไป3เดือน3เข็ม เป็นไข้ปวดแขนมาก

บ้านนี้ไม่ได้ฉีดค่ะ เพราะเคยฉีดไปแล้วตอนประถมหมอบอกป้องกันได้ถึงอายุ20ปี เลยไม่ได้ฉีด

ฉีดกันบาดทะยัก อยู่ได้10ปี เราเคยฉีดตอนอายุ12 ตอนนี้24 เกินแล้ว หมอก็ฉีดให้ค่ะ เหลืออีก2เข็ม

ฉีดเข็มแรก และเข็ม2 ตอนฉีดไม่เจ็บคะ ปวดตอนเดินยา และกลับบ้านมา ปวดแขนประมาณ 3 วันหายจ้า ไม่มีไข้นะคะแค่ปวด

เข็มแรกจะปวดแขนมากๆ เอฟเฟคบ้านนี้คือคลื่นใส้ปวดหัวมีไข้ พอเข็มที่2 มีปวดแขนแค่2วันมีไข้นิดๆวันเดียวหาย

Câu hỏi liên quan