6 Các câu trả lời

ใช่ค่ะแม่ประกันต้องขาดเองก่อนค่ะ​ ไปแจ้งประกันสังคมเค้าถึงจะออกใบรับรองขอใช้สิทธิ์บัตรทองให้ค่ะ​ บ้านนี้ประกันขาดสิ้นเดือนนี้​ กะจะขอใช้บัตรทองค่ะ​ ตอนแรกนึกว่าไปขอลาออกที่ประกันสังคมได้เลย​ ก็เล​ยไป​ หน้าแตกกลับมาต้องรอให้ขาดเองค่ะ​ ถึงจะใช้สิทธิ์บัตรทองได้​ แอบกังวลเพราะใกล้เดือนจะคลอดด้วยค่ะ​ กว่าสิทธิ์จะใช้ได้ตั้ง15วัน​ กลัวไม่ทัน​ ส่วนตัวไม่เลือกต่อประกันสังคมเพราะหาเงินคลอดไม่ทันค่ะ​ เลยกะใช้สิทธิ์บัตรทอง​ แล้วเบิกของสามีเอา​

ทันค่ะแม่​ สิทธิ์บัตรทองเริ่มใช้ได้หลังจาก15วันไปแล้วค่ะ​ ภาวนาขอให้น้องอย่าพึ่งออกมาก่อนค่ะ​ 555

ปกติประกันสังคมขาดแล้วสิทธิบัตรทองก้อจะขึ้นอัตโนมัตินะค่ะแม่ เพราะบ้านนี้ทำงานปี2ปีออกเเละก้อไปเข้าใหม่ประกันสังคมก้อจะต่ออายุตามปกติค่ะ หรือไม่แม่ลองไปเช็คที่ประกันสังคมดูค่ะ

แม่ต้องไปแจ้งประกันสังคมค่ะ ขอใช้บัตรทอง แล้วประกันสังคมจะออกหนังสือมาให้ยื่นแจ้งสิทธที่โรงพยาบาล รีบแจ้งนะคะกว่าสิทธจะใช้ได้จะได้ไม่เสียตังค่ะ

ประกันสังคมหมดอายุหลังจากลาออกจากงาน6เดือนค่ะ

ขึ้นแบบนี้คือยังมีประกันอยู่ใหมคร้

แม่กังวนกลัวตอนคลอดต้องได้เสียค่าโรงบาลเยอะ.

.