5 Các câu trả lời

น้องจะปรับไปเรื่อยๆคะตอนนี้หูรูดน้องยังทำงายไม่เต็มที ให้แม่ช่วยอุ้มน้องพาดบ่าหรือประคางน้องตั้งๆให้นมย้อยไม่ย้อนกลับมา หรือไม่อุ้มลูกเพื่อป้อนนมอย่างถูกวิธี แม่ควรอุ้มลูกให้กระชับในท่านั่งศีรษะสูง 45 องศา พร้อมกับเอียงขวดนมเล็กน้อย หากป้อนขวดนมให้ลูกดูดอย่างถูกวิธี น้ำนมจะไหลเข้าสู่คอและทางเดินอาหารโดยตรง ทำให้ลูกไม่สำลักและแวะนมคะ

ให้นมตามน้ำหนักตัวของน้องค่ะแม่​ เอานน.ตัวเป็นกิโลกรัมคูณ150หารด้วย30จะได้จำนวนออนใน1วัน​ หาร8(ถ้าให้ทุก3ชม.)​ จะได้นม1มื้อต่อออนให้ตามนั้นค่ะ​ ถ้าให้เยอะเกินไปน้องจะแหวะนมค่ะเพราะความจุกระเพาะอาหารน้องนิดเดียวค่ะ

TapFluencer

อันดับแรกคือ เวลาน้องร้องๆไม่ยัดนมค่ะ 2ไห้กินน้อยยลง เเละก็เป็นเวลาจับเรอทุกครั้ง เเล้วก็ใช้จุกหลอกช่วยได้ค่ะ

น้องกินเยอะเกินไปรึป่าวคะ

อันนี้สำหรับ นมชงอย่าเดี่ยวนะคะ

TapFluencer

น้องกินนมแม่หรือนมผงคะ

แม่ให้น้องกินกี่ออนคะ