393 Các câu trả lời

ของเราไปฝากครรภ์กับโรงบาลพระราม9ค่ะ ครรภ์ได้6วีค ไปหาหมอครั้งแรกหมอก็อัลตราซาวด์ให้เลยค่ะ เห็นเป็นตัวน้องแล้ว แล้วก็หัวใจน้องเต้น ค่ะ ตื่นเต้นสุดไปเลย ลูกคนแรก 😍

เหมือนกันค่ะ 6 week 2 วัน หมอบอกเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ นัดอัลตร้าซาวด์ใหม่วันที่ 8 มกราคม ค่ะ แต่สอบหมอแล้ว หมอบอกว่าปกติในช่วงอายุครรภ์ในช่วงนี้ค่ะ เพราะน้องยังเล็กมากค่ะ

เรายังไม่เจอเหมือนเตงเลย หมอนัดอีกที2อาทิตย์หน้าค่ะ เจอหัวใจน้องเลย ตัวเองเจอถุงตั้งครรภ์ ทรงเดียวกะเขาเลย ตอนนี้ก็ทำใจให้สบาย ดูแลตัวเองจนกว่าจะถึงวันนัดนะคะ

ซาวทางช่องคลอดตอน 6 วีคเห็นถุงตั้งครรภ์ และตัวน้องแล้ว เห็นหัวใจเต้นแล้วด้วยค่ะ คุณแม่ลองไปตรวจอีกครั้งตอน 8 วีคนะคะ เพราะคุณหมอบอกว่าน้องจะพัฒนาการไปเรื่อยๆค่ะ

ซาวน์ ตอน 6W5D เจอถุงตั้งครรภ์ ถุงไข่แดง ตัวน้อง และสัญญาณชีพ ครบค่ะ สู้ๆนะคะ แต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน ไม่ต้องกังวลนะคะ รออีกสัก 1-2 สัปดาห์ก็น่าจะเห็นแล้วจ้า

ฝากครรภ์ตอน 8 วีค แล้วค่ะ ...ครั้งแรกไปฝากครรภ์พยาบาลเก็บปัสสาวะ เจาะเลือด หมอใช้เครื่องฟังเสียงสัญญาณชีพ ได้ซาวน์ครั้งแรกตอน 12 วีค เห็นรูปร่างเป็นคนแล้วถีบขาโชว์

บ้านนี้เจอน้องตอน6+3ค่ะ น้องหัวใจเต้นแล้วดุ๊กดิ้กแล้วค่ะแม่ แต่น้องมาพร้อมกับซีดค่ะ แอบกังวลแต่หมอบอกว่ามันตะยุบเองค่ะ แม่อย่าเพิ่งกังวลนะคะเดียวก็เจอค่ะ

ท้องแรกคะด้วยวัย35 ปีพึ่งหาหมอครั้งแรก หมอกลัวเป็นท้องลมส่งต่อ รพ ในเมืองคะวันนี้รอลุ้นอยู่หมอจะว่าไง อ่านท้องลมมาแอบกลัวคุณแม่มีโรคประจำตัวหลายโรคด้วยคะ

สอบถามค่ะ ตรวจขึ้น2ขีด. แล้วมีเลือดออกแต่ไม่ปวดท้อง. ไปหาหมอ. หมอตรวจภายในแต่ไม่เจออะไร ในมดลูก. นอกมดลูกก็ไม่มี เป็นเพราะอะไรหรอ ขอความรู้หน่อยค่ะ. หนูกังวน

TapFluencer

บ้านนี้ ก็ 6 w 5 d ค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องครั้งแรก ตื่นเต้นดีใจแบบงงๆ เพราะเป็นลูกคนแรก ตอนแรกหมอบอกว่ามีภาวะมีบุตรยากเพราะได้ผ่าตัดซีส แล้ว ดีใจที่น้องมาได้