6 Các câu trả lời

เคยท้องลมค่ะ ได้ขูดมดลูกหมอให้พัก3เดือน แต่เราพัก6เดือนยังไม่มา เลยกินยาคุมก่อน และกินโฟริกทุกวันรอให้มดลูกแข็งแรง ครบ1ปีเลิกกินยาคุมก็มาเลยค่ะ ตอนนี้19wค่ะ

ถ้าแท้งสมบูรณ์ก็ไม่ต้องขูดค่ะ พอดีมันมีรกติดที่มดลูกเลยต้องขูด แต่ถ้าขูดมดลูกจะท้องง่ายท้องเร็ว

ท้องไม่ยากค่ะ เราท้องติดต่อกันทุกปีมา3ครั้งแล้วค่ะ (แท้งไป2ครั้งไม่เคยขูดมดลูก) ตอนนี้ท้องที่3ใกล้คลอดแล้วค่ะ (ท้องที่3 ห่างจากแท้งครั้งที่2 แค่2เดือนค่ะ)

พี่ท้องห่างกันนานไหมค่ะในแต่ล่ะครั้ง

บ้านนี้ท้อง2แท้งคะ ได้3สัปดาห์ หมอให้ยา โฟลิคมาทาน3เดือนก่อนตั้งครรภ์ ต้องนี้ท้องได้5เดือนแล้วคะไม่มีอาการได๋ๆๆเลยปกติ น้องแข็งแรงมาก

เราหลังแท้งท้องแรกไม่เคยคุม พยายามเกือบ2ปี ตอนนี้ท้องได้4สัปดาห์ลองตรวจเมื่อเช้านี้ ตอนแรกคิดว่าคงจะมีลูกไม่ได้แล้ว

พี่ได้ทานโฟลิคไหมค่ะ

Super Mum

บ้านนี้หมอให้พัก 3 เดือนค่อยมีใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ แล้วพี่ได้ทานวิตามินหรือยาบำรุงอะไรเพิ่มไหมค่ะ

หมอให้พัก3-6เดือนคะ

Câu hỏi liên quan