28 Các câu trả lời

บ้านนี้ฝากรพ.รัฐจ้ะ..ไม่เสียค่าใช้จ่าย(ใช้บัตร30จ้ะ)เอาตามสะดวกค่าใช้จ่ายของแม่เลยจร้า..ราคาแตกต่างกันมากจ้ะ..ระหว่างรัฐกับเอกชน..การดูแลก็จะแตกต่างตามสภาพเงินเช่นกันจ้ะ..

บ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐค่ะ บริการดีซาวด์ทุกครั้งที่ตรวจหมอพยาบาลให้คำแนะนำดีค่ะที่สำคัญไม่เสียเงินด้วย น่าจะแล้วแต่โรงบาลนะค่ะที่จะบริการดี *เสียแค่ต้องไปรอคิวนานค่ะ

แม่ฝาก รพ. ไหนคะ ดีมากๆเลยค่ะ

VIP Member

เอกชนดีกว่าเยอะค่ะ ก่อนหน้านี้เราฝากคลินิกและย้ายไปฝากเอกชนต่อ ราคาเอกชนแพงกว่า 2-3 ร้อยต่อครั้ง ถ้ารัฐก็คงไม่เท่าไหร่ แต่การบริการก็ตามราคาที่เราจ่ายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฝากรัฐค่ะ โรงพยาบาลชลประทานไม่ใช้สิทธิอะไรเลยจ่ายเอง เหมือนเอกชนเลยค่ะความรู้สึกแทบอุ้มดูแลดี แล้วแต่โรงพยาบาลนะคะแม่

VIP Member

ฝากเอกชนค่ะ แพ็คเก็จฝากเหมาจ่าย9900 มีซาว์ดให้ทุกครั้ง รอไม่นาน บริการดุจเจ้าหญิง มีฉีดวัคซีนบาดทะยักให้ด้วย3เข็ม หมอใจดีมากกกก

เก้าพันเก้าร้อยจริงๆจ้า

รพ.รัฐค่ะ เพราะเซฟค่าใช้จ่ายค่ะ บริการดีนะคะ แล้วแต่โรงพยาบาลด้วยค่ะ แต่เวลาไปรอหมอคือนานมากๆ ต้องไปรอคิวแต่เช้า

เอกชนค่ะบ้านนี้ การดูแลคำพูดทุกอย่างดีกว่ามากกกก แต่ค่าใช้จ่ายก็มากเท่าการดูแล เตรียมแค่บัตรประชาชนอ่ะค่ะ

เราฝากครรภ์ รพ.เอกชน ค่าใช้จ่ายครั้งละประมาณ 3000-4500 แต่กะว่าจะไปคลอดรพ.รัฐ เพราะว่าค่าคลอดแพง ประมาณ 50k-70k แพงเกิน

VIP Member

รัฐไม่เสียเงินแต่จะมีแค่คำพูดที่แม่ฟังแล้วขัดหู ไปคลอดเสียค่าใช้จ่ายไม่ถึง300 ลองคิดดูนะคะ มันประหยัดกว่า

เอกชนค่ะ ไม่ได้ฝากแบบเพคเกจ ตอนนี้ 33 สัปดาห์ จ่ายไป 5 หมื่นกว่าแล้วค่ะ ยังไม่รวมค่าห้องและค่าคลอด

Câu hỏi liên quan