54 Các câu trả lời

ก่อนท้อง 54 ท้องแล้วแพ้เหลือ48-49เริ่มกินได้ขึ้นมา4โลในอาทิตเดียว ตรวจเจอเบาหวาน แล้วก็ไม่ขึ้นอีกเลยค่ะ อยู่ที่53 ;52.9 ไม่ไปไหนเลยค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้ว ตัวก็เล็ก ท้องก็เล็กค่ะ🤣🤣🤣

เราก็ไม่ขึ้นค่ะ สักกิโล มาขึ้นตอน7เดือน และ 30w ขึ้นน้ำหนักก็เริ่มมาล่ะค่ะ ตอนนี้ 35w นน.เพิ่มจากก่อนท้อง 7กก.ค่ะ ลูกน้ำหนักปกติดีค่ะ

บ้านนี้5เดือน ปกติเป็นคนอ้วน แต่ตั้งแต่ท้องจนปัจจุบันน้ำหนักไม่ขึ้นสักโลค่ะ เมื่อวานไปซาวมา ลูกน้ำหนักดีค่ะ ปกตเลย

ตอนท้องน้ำหนักขึ้นช้าเหมือนกันค่ะ จะขึ้นมาเยอะช่วง7เดือน กินไข่ต้มวันล่ะ3ฟอง แล้วก็นมไวตามิ้วงาดำ กล่องค่ะ

บ้านนี้ท้อง6-7เดือนน้ำหนักขึ้นมา5โล ท้องเล็กมากเหมือนกินอิ่มแล้วท้องตึงเฉยๆ เครียดมากลูกน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์

น้ำหนักจะเริ่มขึ้นหลังจากนี้ค่ะคุณแม่ ตอนเรา5เดือนขึ้นแค่2โล หลังจากนั้นขึ้นไม่พักเลยค่ะ ล่าสุดขึ้นมา17โล🤣

ตั้งเเต่เริ่มท้องจนเกือบ6เดือน​ น้ำหนักเหลือเเค่60จากก่อนท้อง65​ พอ6เดือนกว่าๆจนไกล้คลอดปาเอาไป78กิโลจร้า

บ้านนี้5เดือนก็ไม่ขึ้นซักโลเลยแถมน้ำหนักน้อยกว่าตอนไม่ท้องเลยพอมาเข้าเดือนที่แปดน้ำหนักขึ้นมา6โลจ้า

บ้านนี้น้ำหนักเยอะอยู่เดิมช่วงไตรมาสแรกกับไตรมาสที่ 2 น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นมาขึ้นไตรมาสที่ 3

ไตรมาสแรกแพ้เยอะค่ะ นน.ลด เข้าเดือนที่ 5 เพิ่งจะค่อยยังชั่ว นน.เลยขึ้นมาได้หน่อยนึงค่ะ

Câu hỏi liên quan